6 ตอบกลับ

Super Mum

ปกติค่ะ ถามหมอแล้ว หมอบอกว่าดีแล้วค่ะ ถ้าไม่ดิ้นผิดปกติ แล้วแต่วันว่าน้องจะดิ้นเก่ง ดิ้นน้อย แต่ถ้าเกิน10ครั้งถือว่าปกติค่ะ เกินก็ปกติ

อายุครรภ์เท่าๆกันเลยค่ะ ดิ้นแรง เบาบ้าง เปนช่วงๆค่ะ เราชอบตอนน้องดิ้นมากกกว่าไม่ดิ้น บางทีไม่ดิ้น แม่เปนกังวลเลยค่ะ 😅

อายุเท่ากัน ดิ้นแยะมากเช่นกัน ก่อนนอน ตื่นนอน หลังกินข้าว หรือเวลาหิว ดิ้นแรงมาก

TapFluencer

บ้านนี้บอกคุณหมอว่าน้องดิ้นเก่งและบ่อยมาก คุณหมอบอกว่าน้องแข็งแรงดีมากค่ะ

น้องดิ้นบ่อยถือว่าน้องแข็งแรงมากๆค่ะแม่ ไม่ต้องกังวลอะไรค่ะ

ดิ้นแรงมาก แต่ชอบเวลาลูกดิ้นมากๆเลย คะ