2 ตอบกลับ

เรามีปจด.ก็น้ำนมมาปกตินะคะ นมต้องหมั่นบำรุงค่ะ ผงชว อาหารเพิ่มน้ำนมกินอย่าขาด ดื่มน้ำเปล่าวันละ 2-3 ลิตร กินข้าวให้ครบมื้อ พักผ่อนให้เพียงพอ พยายามอย่าเครียด ความเครียดมีผลต่อน้ำนม สายปั๊มต้องห้ามตกรอบ และต้องปั๊มให้เกลี้ยงเต้าทุกครั้ง ทำ PP ดูค่ะ วิธีทำในยูทูปมีสอน

เพื่อนเราก็ฉีด ปจด.มา 1 เดือนเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะตอนแรกน้ำนมเยอะมากเยอะจนปั๊มได้8ออนมีสต็อกหลายถึง ตอนนี้2ข้างได้แค่2ออนเองค่ะ เหมือนเรากินน้ำเย็นแล้วน้ำนมหดแต่พอกินน้ำอุ่นก็ยังมีมาบ้างค่ะ