23 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติค่ะ น้องเพิ่งคลอดยังไม่รู้กลางวันกลางคืน แนะนำกลางคืนก็ควรปิดไฟหรือเปิดไฟให้สลัวๆ ส่วนกลางวัน เช้าๆก็พาน้องไปเจอแสงแดดค่ะ

บ้านนี้เปนเหมือนกันค่ะกลางวันหลับยาวกลางคืนตื่นทุกชั่วโมงอิแม่เพลียเลยตอนไหนจะปรับตัวได้น่าอิแม่เหนื่อยน้องได้เดือนนึ่งค่ะ

อย่าเร็วสุดก็ประมาณเดือนนึงนะคะ อันนี้น้องพึ่งได้5วันปกติมากค่ะ บ้านนี้2เดือนกว่าถึงเริ่มนอนกลางคืนยาวได้ เกือบประสาทค่ะ

VIP Member

น้องอาจจะยังเคยชินกับการอยุ่ในท้องหรือป่าวคะ เพราะตอนอยุ่ในท้ิงกลางวันไม่ค่อยดิ้น ดิ้นมากตอนกลางคืน..อาจจะยังไม่คุ้นชิน

เป็นปกติของวัยแรกเกิดค่ะน้องยังปรับตัวไม่ค่อยได้ค่ะจะนอนกลางวันเยอะกลางคืนไม่นอนแต่พอน้องโตขึ้นจะค่อยๆปรับตัวค่ะ

น้องที่บ้านกลางคืนตื่นทุก 2 ชม. กลางวันหลับดีค่ะ พอหลังจาก 1 เดือนกลางคืนจะขยับเวลาขึ้นนอนตื่นทุก 4 ชม. ค่ะ

ปกตินะคะแม่ ค่อยๆเป็นค่อยๆไปนะคะแค่5วันเองยังอ่อนมากเลยค่ะ ให้น้องปรับตัวก่อนใจเย็นๆเด้อแม่ 💕

เป็นเหมือนกันเลยค่ะน้องได้22วันแล้ว กลางวันนอนดีมาก กลางคืนไม่นอนเลย นอนที่ตี4ตี5เพลียมาก

เปนปกติค่ะ แม่ไม่ต้องตกใจค่ะ เด๋วน้องจะค่อยๆปรับได้ค่ะ สู้ๆค่ะ

VIP Member

เป็นเรื่องปกติคะ พอน้องโตขึ้นน้องก็จะเริ่มหลับยาวๆละคะ