2 ตอบกลับ

หมอประเมินว่าทานได้แล้วใช่ไหมคะ 1.เก้าอี้สำหรับนั่งทานข้าวของเด็ก 2.เครื่องปั่น+นึ่ง(หรือแล้วแต่ความสะดวกของแม่) 3.ถ้วย ชาม ช้อน แก้วน้ำความ(หรือแล้วแต่ะดวกของแม่)

หมอยังไม่ประเมินค่ะ แต่เดือนหน้าน้องก็5เดือนปลายๆ แม่ว่าจะเริ่มเลย เลยอยากซื้อของเตรียมรอ ถ้ารอถึงวันนั้นกลัวงบไม่พอค่ะแม่ 🥰🥰

Super Mum

หมอประเมินให้กินได้แล้วใช่มั้ยคะ ใช้เครื่องนึ่ง+ปั่นเลยก็สะดวกดีค่ะ

หมอยังไม่ประเมินค่ะ เดือนหน้าน้องก็5เดือนปลายๆแล้วค่ะว่าจะให้เริ่มเลย แต่แม่ยังไม่รู้ว่าต้อง้ตรียมอุปกรณ์อะไรบ้างจะได้ซื้อไว้รอเลยค่ะ 😄😄