82 ตอบกลับ

#ท้องเเรกค่ะ คุณแม่มีอาการอะไรไหมคะ ตอนนี้ 8 วีค อาการปกติ ไม่เเพ้ ไม่อาเจียน หรือปวดหัวอะไรเลย มีเเค่อาการเหนื่อยเพราะทำงาน แอบกังวลค่ะ สิ้นเดือนนี้ นัดหมอซาวด์อีกรอบ เพราะตอนตรวจเจอเห็นเเค่ถุงการตั้งครรภ์ค่ะ

7​ เมษา​ ค้ะ​ ท้องนี้แพ้ค้ะ​ อยากแต่ของเปรี้ยวว​ สิวเห่อ​มาก​ ท้องคนแรกผู้ชายสิวไม่มี​ ไม่แพ้เลย​ อยากแต่ขนมหวานด้วย​ 😁😁

8เมษาค่ะ บ้านนี้แพ้ท้องคลื่นไส้ตลอด เบื่ออาหารมากเลยค่ะ อยากหายแพ้แล้ว แม่เหนื่อย 😂

แพ้เหมือนกันค่ะ กินได้ไม่เยอะ ก็อาเจียน

คุณแม่มีอาการอะไรไหมค่ะช่วงนี้ ตอนนี้ของหนูก็ 9 สัปดาห์ แต่ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ เป็นกังวลๆ

เป็นกำลังใจให้คุณแม่ทุกคนนะค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกค่ะ หมอนัดคลอด 19 เมษา ลิ้นยังมีรสชาดแปลกๆเมื่อไหร่จะหายน้อแ

20 เมษาค่ะ 9 w เหมือนกันเลยค่ะแพ้ท้องหนักมากเบื่ออาหารกินข้าวได้น้อยมาก

บ้านนี้กำหนด 12 เมษา ค้าา แพ้หนักๆเลยคะ แต่กินเมนูเส้นไม่ได้เลยแค่เห็นก็วิ่ง

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ บ้านนี้ไม่ค่อยแพ้เลยค่ะ มีเบื่ออาหารบ้าง สู้ๆนะคะแม่

22 เมษา เหมือนกันเลยคะ แม่แพ้ท้องหนักมาก คลื่นไส้ อาเจียน เหม็นทุกอย่างเลย

รบกวนสอบถามค่ะ 9 weeks นับจากปจด.ครั้งสุดท้ายหรือคุณหมอดูจากการอัลตร้าซาวคะ

หมอนัด 25 เมษา แต่ท้องแรกคลอดก่อนกำหนด ท้อง 2 พยายามให้ถึงกำกนดคลอดคะ 😊