7 ตอบกลับ

ขอบคุณแม่ๆๆที่ให้คำปรึกษานะค่ะ ❤️ ไปคุณหมอแล้ว อาจจะเป็นเพราะเราท้องอ่อนๆๆ ซาวด์ยังไม่เจอน้องนะค่ะ แต่อาทิตย์หน้าคุณหมอนัด ฝากครรภ์ และซาวด์อีกครั้ง งดยกของหนัก คุณหมอบอกไม่ต้องกังวล เพราะคุณแม่ไม่มีอาการเจ็บท้อง ทำอะไรให้คุณแม่ระวังค่ะ ถ้ามีอาการเจ็บให้รีบไปหาหมอเลยค่ะ ( คุณแม่มีประสบการณ์ท้องนอกมดลูกมาแล้ว เลยไม่กังวลเลยค่ะ เพราะไม่มีอาการเหมือนรอบที่แล้วค่ะ) ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ❤️

เราเคยเป็นค่ะพึ่งแท้งไปเมื่อเดือนกันยานี่เอง น้องหลุดไปตอน 9 วีค เรามีอาการปวดร้าวลงขา ปวดหลังช่วงล่างปวดท้องน้อยในช่วง 5-8 วีคเลย แล้วมีเลือดออกประมาณ 3-4 วันน้องก็หลุดค่ะ เบื้องต้นแม่ต้องไปหาหมอก่อนนะคะ ท้องไม่ควรมีเลือดออกจ้า

ขอบคุณนะค่ะ ❤️

หาหมอเลยค่ะ ของเค้า 5w4d เลือดออกแดงสดนิดนึง ไม่ปวดท้อง ไปซาวด์แล้วไม่เจอถุงตั้งครรภ์ คุณหมอแจ้งว่าแท้งคุกคาม ให้นอนพักนิ่งๆจนกว่าจะครบ 8w ไปซาวด์ใหม่

ซาวด์แล้วนะค่ะ คุณหมอบอก เพราะเราท้องอ่อนเลยไม่เจอถุงตั้งครรภ์ ปกติท้อง5w คุณหมอจะยังไม่ซาวด์ให้ค่ะ จะซาวด์ช่วง7-8w ขึ้นไป คุณหมอพูดแบบนี้คุณแม่ใจชื่นขึ้นเลยค่ะ อาทิตย์ฝากครรภ์ และนัดซาวด์อีกรอบค่ะ ❤️

รีบไปหาหมอเลยคะ​ ของเรา7​วีค​ ปวดท้องน้อย​+ มีเลือดออก​ หมอบอกภาวะเเท้งคุกคาม​ เย็นวันนััน แท้งเลยคะ😭

ขอบคุณนะค่ะ อาการไม่ปวดท้องเลยค่ะ แต่จะปวดหลังมากๆเลยค่ะ

VIP Member

รีบไปหาหมอค่ะคุณแม่ เราเป็นเหมือนกันอาการแท้งคุกคาม

ขอบคุณค่ะ พรุ่งนี้จะเข้าไปหาคุณหมอแล้วค่ะ

ฝากยังค่ะหาหมอเลยค่ะอาจจะแท้งคุกคามได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ทำไมถึงเป็นแบบนั้นคะ เริ่มแรกอาการยังไง

เลือดออกกะปริดกะปรอยค่ะ แต่ไม่ปวดท้อง พยายามนอนนิ่งๆค่ะ เลือดมาๆๆหายๆๆ แต่ไม่เยอะนะค่ะ