8 ตอบกลับ

จิงๆถ้าไม่ลำบาก​เกินไป​ อย่านอนหงายดีกว่าค่ะ นอนหงายหมดลูกที่โตๆจะไปทับเส้นเลือด​ดำ​ใหญ่​ค่ะทำให้เลือดไหลเวียน​ไปที่หัวใจไม่สะดวก​ทำให้หายใจลำบาก​เวลาลุกจะทำให้หน้ามึดเปนลมได้นะคะ​ เข้าใจค่ะว่าบางคนนอนตะแคง​แล้วไม่สะบายตัว​ หงายก้อขอให้เปนระยะสั้นๆค่ะ นอนหงานเป็น​อันตราย​ทั้งแม่และ​ลูก​ในครรภ์​ค่ะ

VIP Member

มะก่อนท้องเล็กชอบบนอนหงายคะเอาหมอนรองขานอนหงายสบายพอเข้าวีคที่18-20นอนหงายละอึดอัดคะ... ส่วนตัวแม่เราสั่งห้ามไว้ด้วย คะไม่ให้นอนหงาย. เวลานอนตัวแม่เองจะหายใจลำบาก แต่คนโบราณมักบอกว่า หงายจะปิดจมูกลุก

อยากนอนหงายต้องนอนหมอนสูง ซ้อน 4 ใบ บ้านนี้ติดนอนหงายเช่นกันจะทำให้เหนื่อยและหายใจลำบาก ไม่งั้นก็ต้องนอนตะแคง

เปนปกติของคนท้องเวลานอนหงาย มดลูกลอยตัว เบียดมดลูก ไม่เกี่ยวกับผีใดๆค่ะ อย่าโทษผีเลยค่ะ สงสารผีจัง😂😂😂😂

VIP Member

ยิ่งท้องโตกว่านี้ จะลำบากกว่านี้อีกจ้า555. บ้านนี้ตอนนี้34w. เหมือนผีช้างอำเลยจ้า นอนทีหายใจแทบไม่ออก555

ขณะที่ท้องเราขยายไปทับเส้นเลือดดำใหญ่ตอนนอนหงายอาจรู้สึกเเน่นหายใจไม่ออกเพราะทับเส้นเลือดจร้า

ลูกเบียดคะ ไม่เกี่ยวกับผีหรือสิ่งที่มองไม่เห็นใดๆ

ปกตินะคะ หมอเลยให้นอนตะแคงซ้ายดีที่สุดค่ะ