7 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะ กะซื้อมาคล้ายกังวล พอหาไม่เจอไม่ได้ยินกังวลกว่าเดิม เราซื้อเครื่องแบบที่บอกฟังได้ตั้งแต่ 8w มาฟังตอนเกือบ10w วันแรกไม่ได้ยิน อีกวันฟังหลังตื่นนอนได้ยินเบามากๆๆๆๆๆค่ะ ลูกเราว่ายน้ำเล่นอยู่ในท้อง กว่าจะหาจุดเจอยากค่ะ เพราะเขาหนีไปหนีมาไม่อยู่กับที่ จนหลายอาทิตย์ต่อมา ยิ่งหาไม่เจอ เพราะดุ้กดิ้กไปมาเก่งขึ้น อย่างที่ไปซาวที่ รพ มาล่าสุด(ครึ่งเดือนก่อน)หมอก็ฟังเสียงหัวใจบอกช่วงนี้เค้าดิ้นไปดิ้นมาจะฟังเสียงหัวใจยาก ช่วงนี้เครื่องที่ซื้อมาฟังเองฟังได้แค่ช่วงก่อนแม่นอนค่ะ หาเจอง่ายหน่อย สงสัยเล่นทั้งวะนเหนื่อย 🤣 ตอนนี้ 15w4dค่ะ

บ้านนี้ใช้ตอน 14 สัปดาห์กว่าได้ยินแล้วค่ะ แต่เบาๆ พอ 15 สัปดาห์ได้ยินดังขึ้นค่ะ ปกติเป็นคนหน้าท้องหนาค่ะ แม่ๆลองเคลื่อนหาลงตรงท้องด้านขวาข้างล่างหน่อยค่ะ เพราะน้องจะอยู่ช่วงนั้น เกือบถึงร่องขาเลยค่ะใต้ท้องแม่ๆ😁😁

บ้านนี้16วีค ไม่ค่อยได้ยิน ได้ยินเเต่เสียงโคกคาก ไม่ต้องกังวลหรอกค่ะ บางทีเเม่อาจท้องหนา หรือจับจุดหัวใจน้องไม่เจอก็เลยไม่ได้ยิน5555😂😂

14wต้องหาจุดใหเจอค่ะจะได้ยินเสียงเบาๆ น้องจะอยู่ที่ท้องน้อยบริเวรหัวหน่าว รองหาดูนะ

14 w น้องยังอยู่ต่ำมากๆ แถวบนหัวหน่าว คุณแม่ลองดูนะคะ

เราเริ่มใช้ตอน 7 เดือนค่ะ

เหมือนกันค่ะ