12 ตอบกลับ

พยายามกินเสคแล้วเดินนิดหน่อยค่ะแม่ บ้านนี้เป็นบ่อยบ้างทีจุกขึ้นคอเลยค่ะ อย่าอยู่ในท่านั่งแล้วก้ออย่ากินเสคแล้วนอนค่ะ หมอแนะนำมาให้เดินเล่นสักครึ่งชั่วโมง ค่ะ

เป็นค่ะ จุกที่คอ แสบกลางอก แน่นจุกเสียดที่ท้อง ขอยากับคุณหมอที่ฝากครรภ์นะคะ เราได้ยาช่วยย่อย กาวิสคอน และเน้นเดินย่อยหลังทานอาหารทุกครั้งค่ะ

ทานยาลดกรดของอีโนค่ะ บ้านนี้เคยเป็น จุกอกเลยค่ะ ทานยาพอจะช่วยบรรเทาได้บ้างค่ะ

กินเส็ดนั่งสักพัก ถ้ายังเป็นอยุ่เดินสักนิด เด่วก็หาย (แม่บ้านนี้ทำแบบนี้ค่ะ )

Super Mum

เดินย่อยหลังกินอาหาร งดของที่กินแล้วเกิดแก๊ส แบ่งทานอาหารเป็นมื้อย่อย

บ้านนี้ก็เป็นจ้า กินเสดเสดแล้วก็เดินย่อยเอาจ้า

เราก็เป็นค่ะแสบร้อนกลางอก กว่าจะย่อยหลายชมเลย

เรากินกาวิสคอนและ airx 3วันอาการดีขึ้นเลยค่ะ

VIP Member

เวลาไปหาหมอบอกอาการขอยามาไว้เลยคะ

ทานทีละน้อย ทานบ่อยๆแทนนะคะ