91 ตอบกลับ

รพ ที่ฝากครรภ์ หมอให้ตรวจจร้า 2 รอบ ทุกคนจร้า ของเรา 1 ตอนฝากครรภ์ รอบ 2 ตอน 33 w จ๊ะ

ตรวจตอนฝากครรภ์ครั้งแรกเลยค่ะ ทำไมถึงเพิ่งตรวจตอนนี้ค่ะ หรือหมอเพิ่งให้ตรวจ

อ่อค่ะ

เห็นพยาบาลว่าโดนตรวจ 2 รอบค่ะ รอบฝากครรภ์กับ 32w ขึ้นไป มีตรวจ HIV กับเบาหวานค่ะ

ของเราตรวจตั้งแต่ครั้งแรกเลยค่ะหมอให้เจาะเลือดตั้งแต่ฝากท้องเลย

ของเราตรวจตั้งแต่วางแผนตั้งครรภ์แล้วค่ะ ตรวจทั้งเราแล้วก็แฟนค่ะ

ตรวจ2รอบค่ะ​ รอบเเรกตอนฝากท้อง​ รอบที่สองตรวจตอนท้อง7เดือนค่ะ

ตรวจเหมือนกันค่ะ ตรวจ 2 รอบ ตั้งครรภ์ช่วงแรก กับช่วงใกล้จะคลอดค่ะ

ตรวจตั้งแต่ฝากท้องแรกๆเลยค่ะ ไม่ถึงเดือนเริ่มตรวจแล้วทุกอย่าง

VIP Member

ตรวจ 3 รอบไม่เจอสักรอบคะ ตรวจตอนได้ 3 เดือน 4 เดือน แล้วก็ 8 เดือน

VIP Member

คิดว่าน่าจะตรวจทุกคนค่ะตรวจตอนฝากครั้งแรกละก้อ8เดือน ค่ะ