5 ตอบกลับ

แนะนำให้ยุติค่ะแม่ ตอนนั้นเราท้องได้3เดือน ของลูกสาวเสี่ยงดาวน์1:110ถ้าเจาะน้ำคร่ำแล้วเป็นก็จะเอาออกค่ะ ให้น้องกลับมาเจอคุณแม่ช่วงเวลาที่เหมาะสมและร่างกายน้องแข็งแรงครบ100%นะคะ ถ้าน้องเกิดมาแม่เห็นน้องแล้วแม่จะสงสารน้อง น้องมีแค่เราไปตลอดชีวิตนะคะไม่มีเรากลัวน้องจะไม่สามารถใช้ชีวิตด้วยตัวเองได้เพราะคงไม่มีใครดีกับลูกเราเหมือนเราแน่ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะเข้าใจเลยค่ะว่าทำใจยากมากๆสู้ๆค่ะแม่

สำหรับเรา แนะนำให้ยุติการตั้งครรภ์ค่ะแม่ ให้ปรึกษาหมอหลายที่ก่อนตัดสินใจนะคะ เพราะถ้าหมอพูดแบบเดียวกัน ต้องทำค่ะ ถ้าน้องเกิดมาแล้วเป็นแบบนั้น คนเลี้ยงจะต้องเหนื่อยมากค่ะ ทั้งเวลาและเงิน และถ้าน้องต้องเจ็บปวดในการรักษาอยู่เรื่อยๆยังไงก็ไม่มีความสุข ถ้าวันนึงพ่อแม่ไม่อยู่ น้องจะอยู่ยังไง ลองใช้เวลาคิดดูค่ะแม่ เป็นกำลังใจให้นะคะ

มีเจาะเลือดตรวจไป3รอบค่ะ

รอวันที่น้องสมบูรณ์ดีกว่านะคะแม่ เราไม่ได้ใจร้าย แต่โลกนี้อยู่ยาก ให้น้องมาแบบสมบูรณ์ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ลูกเราก็กะโหลกไม่ผิดเหมือนกันยุติการตั้งครรภ์ไปตอนเดือน28 พ.ค. 66 สู้ๆค่ะแม่

ตอนนั้นกี่wคะแม่

ก่อนการนี้แม่ไม่ได้ตรวจนิฟใช่มั้ยคะ

เอาเงินประกันจากการตรวจนิฟผิดพลาดได้นะคะ