ท้อง 3 เดือน หูอื้อ หมอให้ยามาทานแต่ไม่กล้าทาน

ตอนนี้ท้องได้ 3 เดือน และเรามีอาการหูอื้อ แต่ก้อได้ไปพบแพทย์ผู้เชี่ยวชาญทางด้านหู มาแล้ว หมอบอกว่า เรามีปัญหาที่หูชั้นกลาง ซึ่งหูชั้นกลางจะมีท่อระบายอากาศ แต่เราเหมือนมีลมเข้าไปอุดตัน อาการเหมือนเวลาเรานั่งเครื่องบิน หรือเดินทางขึ้นดอย จะทำให้หูอื้อ พอกลืนน้ำลายอาการก้อจะหายไป แต่ของเรา เป็นมาเกือบ3 อาทิตย์แล้ว ยังไม่หาย แต่ก้อไปหาหมอแล้ว ซึ่งหมอก้อจัดยามาให้ ซึ่งหมอบอกว่า ยาตัวนี้ คนท้องทานได้ แต่เราก้อแอบกลัวลัวๆ ก้อยังไม่กล้ากิน จึงอยากรู้ว่า ยาชนิดนี้ คนท้องทานได้จริงหรือป่าว

2 ตอบกลับ

ถ้าหมอจ่ายยามาแปลว่ากินได้ค่ะ

ในใจก้อแอบกลัว คะ ไปหาหมอมาได้ 3 วันแล้ว จนวันนี้ยังไม่กล้ายาเลยคะ

ถ้าหมอบอกว่าได้ ก็คือได้จ้า

ขอบคุณจ้า ค่อยสบายใจขึ้นมาหน่อย ท้องแรกด้วยกลัวไปหมดเลยคะ