16 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลคะ ตอนแรกเราก็คิดมากเหมือนกัน. หาข้อมูลนั้นนี้ ว่าลูกดิ้นเป็นยังไง พอเข้า 18 สัปดาห์ เขาก็ดิ้นคะ รู้เลยความรู้สึก ลูกดิ้น แต่ละท้องไม่เหมือนกันคะ แล้วแต่เด็กคะ อย่าคิดมากนะคะ ตอน 16 วีค อัลต้าซาวดู เขาขยับตัวดิ้นใหญ่เลยนะคะ แต่เรายังไม่รู้สึกคะ. ตอนนี้ 23 วีคแล้ว แข็งแรงดีมาก ดิ้นตลอด ถี่มาก แรงดีมากคะ.

นอนหงายบ่อยๆดูนะคะ เราเริ่มดิ้นทุกวันตั้งแต่16w ตอนนี้19+2 เวลานอนหงายจะดิ้นเยอะมากเลยของเรานะคะ วันไหนไม่ดิ้นเราก็จิ้มๆคุยๆเขาก็ดิ้นปกติค่ะ

VIP Member

หน้าท้องคนเราไม่เหมือนกันบางคนหน้าท้องหนาเเละบางความรุ้สึกเลยไม่เหมือนกันคะถ้าหน้าท้องบางจะรุ้สึกเร็วกว่าหน้าท้องหนา

ไม่เป็นไรค่ะท้องแรกน้องจะดิ้นสม่ำเสมอช่วง5-6-7เดือน แล้วแต่คน 18-19วีคยังตอดๆอยู่ก้มีค่ะ แต่ถ้าท้องหนาก็จะรุ้สึกยากหน่อย

แม่บ้านนี้รู้สึกว่าน้องดิ้นชัดเจนช่วง 22-23 สัปดาห์ค่ะ ปกติเป็นคนหน้าท้องหนา ท้องแรกค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-103630)

ไม่รู้ว่าความรู้สึกดิ้นเป็นยังไงเหมือนกัน แต่เวลานอนหงายท้องออกเป็นก้อนๆ

เรา21วีค6วันมะคืนน้องไม่ขยับเลย เช้ามารีบฟังเสียงหัวใจเลยค่ะ โล่งไป 😁

ของแม่บ้านนี้รู้สึกตอน20wค่ะแม่ ไม่ต้องกังวนค่ะน้องยังตัวน้อยอยู่

ของเราท้องได้4เดือนจะ5เดือนลูกเราดิ้นไม่เกิน..5-6..ครั้งต่อวัน..