5 ตอบกลับ

VIP Member

เวลาท้องผูกแม่อย่าเบ่งค่ะ ยิ่งเบ่งจะยิ่งบวม บ้านนี้ท้องสองแล้ว ท้องผูกทุกรอบ ใช่ที่สวนก้นทุกรอบเลยค่ะ โล่งสบายทันใจ ไม่ต้องนั่งเบ่ง ไม่เคยมีปัญหาเรื่องริดสีดวงเลย

ที่สวนอันละ 10-20 บาทเองค่ะ

บ้านนี้เป็น นั่งๆอยู่ ริดสิดวงแตกเลยคะ หมอให้ยามาสอด มากินก็เอาไม่อยู่ รถก็นั่งไม่ได้ ติ่งใหญ่มาก วันไหนแบ่งแรงๆ เลือดก็ออก ตอนนี้อีกไม่ถึง3อาทิดคลอดแล้ว

TapFluencer

บ้านนี้ ท้องนี้ปรึกษาคุณหมอค่ะ ตอนไปตรวจครรภ์ คุณหมอให้ยาระบายมา แต่ใช้เท่าที่จำเป็นเท่านั้น ปกติก็กินผลไม้ น้ำผลไม้ ผัก และดื่มน้ำเยอะอยู่พอสมควร

เหมือนกันเลย บอกหมอว่าท้องผูกกลัวเป็นริดสีฯ หมอก็จัดยาให้

บ้านนี้ ช่วงแรกๆท้องผูกหนักมาก มาเจอนมตัวนี้ ถ่ายคล่องมากค่ะ ถ้าวันไหนทานนมตัวนี้ ถ่ายแน่นอน อยากให้แม่ๆลองกันดูนะคะ

กินผักผลไม้ช่วยได้ค่ะแม่บ้านนี้ถ่ายแบบสะดวกมาก

ไม่ชอบกินผักด้วยอ่ะคะ กินแต่ผลไม้😂