24 ตอบกลับ

สอดได้ค่ะคุณแม่ ถ้าคุณแม่ไม่สอด มันอาจจะแย่กว่าเดิม ตกขาวมีกลิ่นเหม็น ทำให้ติดเชื้อทางเดินปัสสาวะ และจะมี ไข่ขาวรั่วมากับปัสสาวะ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ บ้านนี้เป็นแล้วเครียดมากเลยค่ะ แต่หายแล้วค่ะ สู้สู้นะคะ อดทนไว้นะคะสอดแค่7วันเองค่ะ ✌️✌️

คอบคุนน่ะค่ะ

เราพึ่งสอดยาครบ 6 วันติดต่อกันตามคุณหมอสั่ง ตอนนี้หายเป็นปกติแล้วค่ะ คุณแม่ควรทำตามที่คุณหมอสั่งจ้า ตอนนี้เรา 26 weeks แล้ว 🥰

บ้านนี้เคยหาข้อมูลดูอยู่ค่ะ เห็นหลายคนใช้กันอยู่ ถ้าหมอว่าได้ น่าจะไม่มีปัญหานะคะ แต่บ้านนี้ก็ไม่กล้าใช้ สอดไม่เป็น😂

ถ้าหมอให้สอด ก็คือต้องสอดค่ะแม่ สอดให้ครบ ห้ามลืม บ้านนี้พึ่งไปตรวจช่องคลอดหลังสอดยาวันที่ 1 ที่ผ่านมาเองค่ะ

ถ้าไม่สอดยาตามหมอบอก ลูกคุณจะติดเชื้อได้ มันไม่ได้เป็นผลดีต่อลูก เลือกเอาค่ะจะตามหมอรึตามลมปากคนอื่น

VIP Member

เชื่อหมอสิคะ ถ้าไม่ใช้ก็จะยิ่งติดเชื้อนะคะ อาการพวกนี้ไม่มีทางหายเองโดยไม่ใช้ยาหรอกค่ะ

สอดได้ค่ะ.. สอดเลยค่ะ555จะได้หาย เมื่ออาทิตย์ก่อนเราก็ได้ยามาค่ะ ไม่เห็นเป็นไรเลย หาย

ไปหาหมอก็ต้องเชื่อหมอสิค่ะจะเชื่อคนอื่นทำไมค่ะเราเป็นเขาไม่ได้เป็นค่ะ

VIP Member

คนไทยแท้ไหมคะ ปวดหัวกับภาษามากค่ะ คนที่อ่านเข้าใจนี่สุดยอดจริงๆ

ถ้าหมอจัดมาให้ ใช้ได้ค่ะ เราก็ใช้มาแล้วตามหมอจัดให้ สอด6 วัน ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ