22 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็มีคันค่ะ ใช้ครีมที่ทาท้องมาทาหน้าอกด้วย ไม่รู้ว่าช่วยได้ไหมนะคะ แต่ก็ไม่รู้จะทำไง แล้วก็หายไปเองค่ะ

ขอบคุนค้า☺️

บ้านนี้ก้อเกาค่ะทนไม่ไหวทาครีมแล้วอะไรก้อแล้วยังคันสรุปเกา จอนนี้ยังไม่แตกไม่รุ้จะไปแตกตอนคลอดมั้ย

ดีจังเลย ของเราตอนนี้แตกแล้ว😅

บ้านนี้ก้คันค้ะคันตั้งแต่ 2 เดือนแรกแล้วก้แตกจนจนน่ากลัว ออยหรือครีมก้เอาไม่อยู่แล้ว 😂

แตกเหมือนกันคะ รอหาวิธีลดรอยแตกดีกว่า 😅

เกาคนเดียวไม่พอให้แฟนเกาให้ค่ะ เกาจนหลับ ไม่รู้จะคันอะไรขนาดนั้น ส่วนมากคันหัวนมค่ะ

เหมือนกันเลย🤣

บ้านนี้ใช้ผ้าลูบๆเอาเวลาคันคะ ปกติจะทาน้ำมันมะพร้าวด้วยคะแม่

เดียวจะลองซื้อมาใช้ดูนะคะ ☺️

ทาครีมบ่อยๆ ค่ะ หลังอาบน้ำและระหว่างวัน ว่างทา คันทาค่ะ

ทาครีมค่ะ อย่าให้ผิวแห้ง ถ้าร้อนก็อาบน้ำค่ะ อย่าเกา

คันเหมือนกันค่ะ หาครีมทาเอา กันแตกลายไว้เลยด้วย

เราก็แตกค่ะ แตกตั้งแต่ก่อนท้องแล้วแก้ไม่หายแล้วค่ะ

ใช้ออยทาค่ะ เราก็คัน เอาออยลูบๆ พอบรรเทาได้ค่ะ

ขอบคุนค้า😍☺️

จะแตกลายมั้งคะ บ้านนี้คันแล้วก็แตกตอน4เดือน

แตกค้ะ แตกจนน่ากลัว😅