135 ตอบกลับ

VIP Member

ผ้าอนามัยสำหรับคนพึ่งคลอดนิค่ะ ยังไม่ไปหาหมอหรอ คิดว่าน้องยังอยู่มั๊ย อ่านดูจากคำถามแล้วไม่ตกใจไม่กังวลเลย

ไปหาหมอก่อนค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกตามช่องคลอด เลือดขนาดนี้แม่รีบไปหาหมอก่อนจะมาถามดีกว่านะคะ

VIP Member

ควรรีบไปหาหมอก่อนเอาเวลามาโพสนะ อาจจะแท้งแล้วก็ได้เพราะเลือดออกมาเป็นก้อนขนาดนี้

VIP Member

ถ้าเลือดออกเยอะขนาดนี่ไม่น่ามาถามนะคะ ควรรีบไปหาหมอค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกค่ะ

เอาเวลา post หาหมอไหม ?????????? ทำไมไม่มีความเกรงใจกับคนอื่นเลย ภาพควรเบลอยังแรง!!!!!!!!!!

ควรไปหาหมอตั้งแต่เลือดออกนิดเดียวแล้ว นี้ออกเยอะมาก ปลอดภัยทั้งแม่และลูกน่ะค่ะ

คนท้องไม่สมควรมีเลือดออกค่ะ ทำไมไม่เอาเวลาที่โพสต์ถามรีบไปหาหมอคะ อันตรายค่ะ

VIP Member

ทำไม ไม่ไปหาหมอตั้งแต่มีเลือดออกน้อยๆค่ะ ครั้งที่3 แล้ว ก็น่าจะรู้อะไรบ้างนะคะ

ที่หลังก็ช่วยชี้แจง รายละเอียดด้วยค่ะ ไม่มีใครอย่าว่าคุณหลอกค่ะ เค้าก็เป็นห่วงคุณกันทั้งนั้น

ถ้าเป็นเราเอาเวลาโพสถามไปหาหมอแล้วค่ะถามในนี้ไม่มีใครช่วยได้ทำได้แค่แนะนำ

VIP Member

ทำไมไม่ไปหาหมอคะ 3ครั้งแล้วจิงๆควรจะตะงิดใจตั้งแต่ครั้งแรกแล้วคะ คนเป็นแม่