23 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝากท้องเกือบ5เดือนล่ะ เรยม่ได้ตรวจ อายุก้43 ม่คิดเยอะ คิดแต่เรื่องดีๆเข้าไว้ ถึงเวลาก้คลอดธรรมชาติได้อีกด้วย นน.3,520ค่ะ จะว่าไปที่หมอเคยบอกว่าที่เสี่ยงจริงๆอ้ะจะเปนช่วงอายุ20-35ปี

ถ้ากรรมพันธุ์ทางพ่อกับแม่ไม่มีใครเป็น โอกาสความน่าจะเป็นน้อยมากค่ะ (แต่ก็ใช่ว่าจะไม่เป็น) ไม่ต้องกังวลจ้าถ้าคุณแม่อายุไม่เกิน 35 และประวัติครอบครัวทั้งสองไม่มีใครเป็น✌️

เป็นคำถามที่ไม่รู้จะตอบยังไง เอาเป็นว่าแม่ทำใจให้สบายคิดแต่สิ่งดีๆ เป็นหรือไม่เป็นนั้นไม่มีใครตอบได้ยกเว้นตรวจคัดกรองกับดูตอนเขาคลอดออกมา

ดาวเกิดจากความผิดปกติของโครโมโซมไม่ได้เกิดจากพันธุกรรม (แต่ถ้ามีพี่น้องเป็นก็เสี่ยง) ลุ้นๆนะคะคุณแม่

บ้านนี้ก้ไม่ได้ตรวจเหมือนกันค่ะเพราะฝากท้องตอน6เดือนหมอบอกให้ลุ้นเอาเราก้แอบกังวนยุเหมือนกันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็ไม่ได้ตรวจดาวค่ะลูกคลอดออกมาแล้วปกติค่ะ ตอนนี้น้อง2ขวบจะ3เดือนแล้วซนมากและดื้อด้วย🥰

อันนี้โดนส่งตรวจเเล้วเสี่ยงเเต่1%เเต่จำได้ว่าตรวจตอนฝากเเรกๆเลยมันต้องดูอายุครรภ์ด้วยหมอบอก

ทางนี้ก็ไม่ได้ตรวจค่ะ หมอเขาไม่ใส่ใจ จนพอเราพูดก็บอกตรวจไม่ได้แล้ว ทางนี้ยังกังวลอยู่ค่ะ 26w

บ้านนี้แม่อายุ39 กำหนดผ่าคลอดวันที่8กันยานี้ค่ะ ไม่ได้ตรวจเหมือนกัน ลุ้นๆ ยังไงก็ลูกเราค่ะ

เราก็ไม่ได้ตรวจค่ะ เพราะเราไปฝากครรภ์ตอนได้ 4เดือนกว่า แต่ก็แอบกังวลนิดหน่อย