464 ตอบกลับ

34+2​วีค​ ไม่กลับหัวเหมือนกันค่ะ​ คุณหมอจะนัดผ่าต้นเดือน​ ก.ค.​นี้ค่ะ​ ใจอยากคลอดเองมากๆ

เหมือนกันเลยค่ะ

VIP Member

ไม่ต้องกังวลนะคะ บ้านนี้น้องกลับหัวตอน 34-35w ค่ะ 😊แม่พยายามอย่าเครียดอย่าคิดมากนะคะ

บ้านนี้แรกๆก็ยังไม่กลับค่ะ แต่พอได้34Wน้องก็กลับเองทีแรกก็แอบกังวลว่าจะออกท่าก้น

ไม่ต้องกังวลเดียวใกล้ถึงเวลาน้องก็กลับเองค่ะ พึ่ง30วีคเองค่ะ รอสักพักทำใจให้สบาย

36wแล้วยังไม่กลับหัวเลย หมอนัดอังคารหน้าไม่กลับเตรียมนัดวันผ่าตัด😂 แอบกล้าๆกลัวๆ

ของเราก็ไม่กลับหัวค่ะ แต่ปวดท้องเหมือนจะคลอด ก็เลยผ่าออก ท้องแรกผ่านไปด้วยดีค่ะ

34weeks ยังไม่กลับจ้า หมอบอกลูกตัวเริ่มโต แม่ตัวเล็กก็มีโอกาสจะไม่กลับ คงได้ผ่าแน่ๆ

เด็กจะต้องกลับหัวก่อน34วีคนะคะ ถ้าหลังจากนี้ ถ้าหมอซาวด์อีก หมอจะให้ผ่าคลอดค่ะ

บ้านนี้น้องกลับหัวตอน36wแต่ยังหงายหน้าอยู่เลยคะ มาตอน37w5dเพิ่งจะหงายหลังเองค่ะ🤣

22wกลับแล้วอะค่ะ หมอบอกว่าอยู่ท่ารอคลอด แต่ถามหมอหมอบอกว่าไม่อันตราย ปกติอะค่ะ