การตั้งครรภ์

ตอนนี้ท้อง19w ประมาณ5เดือนน้ำหนักขึ้นมา11กิโล แม่คนไหนน้ำหนักขึ้นเยอะเหมือนกันบ้าง มีวิธีควบคุมน้ำหนักยังไงง?

297 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

หมอบอกว่า เฉลี่ยให้ขึ้นแค่อาทิตย์ละครึ่งโลค่ะ 1เดือน2โล กำลังพอดี ห้ามเกินนี้

ชั่งตอน17วีค ขึ้นมา5 โลตอนนี้19 วีคแล้วยังไม่ได้ชั่งเลย. ตอน17 วีคน้ำหนักลูก 231 กรัม

บ้านนี่กินหมดที่ขวางหน้าก็ขึ้นแค่4โลเอง แม่ต้องไปซาวน่ะค่ะเพื่อน้องตัวเล็ก

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-52111)

ตอนนี้19 w น้ำหนัก60 ค่ะ ตอนที่ยังไม่ท้อง น้ำหนัก57 นิดๆ แบบนี้ปกติมั้ยคะ

VIP Member

เรา 5 เดือนขึ้นมา 1 โล ทำนังไงให้น้ำหนักเพิ่มคะ โดนหมอด่าเรื่องน้ำหนักบ่อย 😂

บ้านนี้ไม่ขึ้นเลยจ้า 57ตั้งแต่เดือนแรกยันตอนนี้ห้าเดือนแล้ว เครียดจังเลย

5y ago

เหมือนกันเรยค้ะ เครียดมาก.😔

บ้านนี้36w ขึ้นมา17โล😂 ความดันปกติดี ไม่โดนกลืนน้ำตาล หมอบอกเราคงบำรุงเยอะ

19 wk 2 kg คะ คุณหมออนุญาติให้ทั้ง 9 เดือนห้ามเกิน 10 นะคะ เดี๋ยวลงลำบากคะ

19w เหมือนกันเลยค่ะ แต่น้ำหนักแม่ลงจากก่อนท้องมา 3 โล น้องน้ำหนักปกตินะคะ