6 ตอบกลับ

เราก็เป็นค่ะ ห่างจากปากมดลูกแค่เซนเดียว หมอบอกว่าถ้ารกใหญ่ขึ้นมันจะขยับขึ้นเรื่อย เราพยายามไม่ทำอะไรหนักๆ เดินช้า งดมีเพศสัมพันธุ์​ไปเลยตั้งแต่ทราบเพราะตอนเราไม่รู้มันมีมูกๆ สีน้ำตาลเลยไปหาหมอ ถึงได้รู้ว่ารกเกาะต่ำตั้งแต่ 20 w

VIP Member

เราก็เป็นค่ะ แต่หมอเราบอกว่าบางคนจะมีโอกาศสูงขึ้น สูงพอที่จะคลอดธรรมชาติ จริงๆวิธีทำคลอดที่ปลอดภัย คือแนะนำให้ผ่าคลอด ถ้ารกเกาะต่ำ ตอนปากมดลูกเปิด รกจะขาดแล้วเลือดออกเยอะค่ะ อันตรายทั้งแม่และลูก ดังนั้น หมอจะนัดผ่าสัก 38w

บ้านนี้ก็เป็นค่ะตอนนี้23w3dแต่หมอไม่ได้นัดตรวจอะไรเรยค่ะ กังวลมาก ทุกวันนี้ก็หน่วงๆท้องสังเกตว่ามีเลือดออกไหม รพ.รัฐ

บ้านนี้กำลังเจอเหมือนกันเลยค่ะ แอบกังวลมาก แต่รอดู30นี้อีกทีว่าลอยขึ้นมั้ย ไม่มีอาการเจ็บท้อง หรือมีเลือดไหลออก แต่ต้องซาวด์ มีเลือดติดอยู่แถวพนังมดลูกค่ะ แต่จังไม่เคยออกเลย แบบนี้รกจะมีสิทธิ์ลอยขึ้นมั้ย กังวลมากเลย😢

เราก็เป็นค่ะ รกเกาะต่ำ 17วิคเหมือนกัน ทำตามหมอบอกเลยค่ะห้ามมีเพศสัมพันธุ์ห้ามส่วนล้างห้ามยกของหนักห้ามเกร็งหน้าท้องห้ามยืนนานห้ามเดินบ่อย

ระวังทุกเรื่องค่ะ อย่าเดินเยอะ ยกของหนักก็ห้าม อาจทำให้มีเลือดออกระหว่างตั้งครรภ์ได้ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ ต้องระวังมากๆ

เราก็เป็นค่ะแต่หมอบอกว่า8เดือนเดี๋ยวไปดูอีกทีค่ะว่ารกจะขยับขึ้นไปไหม