18 ตอบกลับ

ไม่แน่ใจตั้งครรถ์อยู่ทานได้ไหม แต่ถ้าเป็นภูมิแพ้ ตัวนี้ทานได้ค่ะ ยังไงลองถามหมอปรึกษาหมอกอ่นนะค่ะ บ้างที่อาหารเสริมบ้างตัวและพวกวิตามินซี.วิตามินอี คนท้องก็ทานไม่ได้นะค่ะ ลองปรึกษาหมอกอ่นนะค่ะแม่

จริงๆยาที่คุณหมอจัดให้ก็เพียงพอแล้วนะคะ ที่เหลือก็แค่ทานอาหารให่ครบ 5 หมุ่

ควรปรึกษาคุณหมอก่อนนะคะ ร่างกายคุณแม่แต่ละคนไม่เหมือนกัน

VIP Member

ปรึกษาหมอค่ะ ไม่ควรซื้อยาอะไรที่หมอจ่ายมาทานเองนะคะ

เคยถามหมอค่ะ หมอแจ้งว่ากินได้ แต่ไม่ให้เกิน 500 มก.

ถ้าไม่กรดไหลย้อน กระเพาะ ลำไส้ ริดสีดวง ตามนี้คะ

กินตับ คู่ มะนาว เช่น ตับหวาน กิน เนื้อวัว คู่มะนาว กินกุ่ยช่าย กินบีรูส กินผักใบเขียว ได้ทั้งแคล และ บำรุงเลือดได้ด้วยคะ นม ยี่ห้อ 137 ก็ได้คะ

ถ้าเป็นภูมิแพ้ทานได้นะค่ะ นี้ทานตลอดเลยค่ะ

ว่าจะถามหมอเหมือนกัน เป็นภูมิแพ้หนักมาก

ทานเฉพาะที่คุณหมอจัดให้ดีที่สุดค่ะ

บาที่หมอให้ทานก้เพียงพอแล้วค่ะ