1 ตอบกลับ

เตรียมกรวยให้ครบรอบปั๊มค่ะ หรือไม่งั้นใช้เป็นถุงเวฟในการฆ่าเชื้อถ้าที่ทำงานมีไมโครเวฟ บ้านนี้ปั๊มเสร็จแล้วใส่ถุงเก็บน้ำนมแล้วใส่กล่องเข้าตู้เย็นที่ทำงานตอนเย็นเอากลับมาแช่ฟรีซทีเดียวค่ะ แม่ส่งนมทุกวันเสาร์ ส่งฟรีกับกรมอนามัยค่ะ ลงทะเบียนแล้วส่งได้ที่นครชัยแอร์ บขส. หรือแอร์เอเชีย ใช้วิธีแพ็คแห้งค่ะ

ยินดีค่ะ บ้านนี้3เดือนแรกก็เลี้ยงเอง หลังจากนั้นให้ยายเลี้ยงที่ต่างจังหวัด พอ9เดือนเอากลับมาเลี้ยงเอง น้องกินนมแม่ถึง1ปี1เดือน นมแม่ไม่พอก็เสริมนมชงค่ะ แล้วก็เปลี่ยนกินนมUHTเลย