ช่วงตั้งครรภ์ควรกินนมอะไรบำรุงดีคะ

ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้4เดือนค่ะมีคนแนะมาตลอดให้กินแอนมัมกับนมตาหมีแต่บางคนก้อบอกกินนมตาหมีเยอะก้อไม่ดีลูกจะแพ้ช่วงตั้งครรภ์จึงควรบำรุงด้วยการกินนมอะไรดีที่สุดคะ ขอบคุณค่ะ

22 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กินนมอะไรก็ได้ค่ะ แต่อย่ากินซ้ำๆกันสลับระหว่างนมวัว นมถั่วเหลืองค่ะ แต่บ้านนี้ไม่ค่อยอยากกินนมท้อง 5เดือนกว่าเเล้ว นมเพิ่งจะหมดไปแพคเดียวเอง😂😂

สำหรับเรา กินเเม่งงงทุกยี่ห้อเลย นมวัว นมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ นมเปรี้ยว กินเเม่งหม๊ดดทุกอย่าง เเต่จะเน้นก่อนนอนเป็นเเอนมัมตลอด อย่าไปคิดมาก✌🏻

นมถั่วเหลือง นมอัลมอนด์ สลับกันก็ได้ค่ะแม่ เพราะคุณหมอก็บอกถ้าทานแค่นมวัว ลูกเกิดมาอาจจะแพ้นมวัวได้

กินนมไรก็ได้​ สลับกับนมถั่วเหลือง​ จะได้ไม่แพ้ อย่ากินแต่นมวัวอย่างเดียว​ แอนมันมีสูตรนมถั่วเหลือง

เรากินนมจืดไม่ได้เลย อ้วกตลอด ตอนนี้จะ4เดือนแล้ว กินได้แต่นมเปรี้ยว กังวลว่าลูกจะไม่ได้รับสารอาหาร

กินให้หลากหลายคะ ไม่ใช่หลากหลายยี่ห้อนะคะ แต่หลากหลายนม เช่น นมวัว นมถั่วเหลือง นมแพะ นมอัลม่อน

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-106185)

VIP Member

นมถั่วเหลืองสลับกับนมจืดที่มีโอเมก้าค่ะ ไตรมาส 2 ต้องเน้นโปรตีนให้ลูกค่ะ

VIP Member

กินสลับๆไปคะ นมถั่วเหลืองบ้าง น้ำเต้าหู้บ้าง กินไปเลยค่ะแม่ ปนๆสลับไป

บ้านนี้กินนมตราหมีสีเหลืองตั้งแต่ท้องเดือนกว่าวันละ2ป๋องจนคลอด