9 ตอบกลับ

ต้องกดบุ๋ม ความดันสูง และมีโปรตีนในปัสสาวะจึงจะถือว่าครรภ์เป็นพิษค่ะ เคยไปแค่กดบุ๋มแล้วไปหาคุณหมอ คุณหมอแนะนำว่าให้นอนยกขาสูงค่ะ

VIP Member

ตอนแม่ท้อง แม่ก็บวมค่ะ ถ้าความดันปกติก็ไม่อันตรายค่ะ คุณหมอให้ยกขาสูงๆเวลานั่งทำงาน และเวลานอนค่ะ

นอนหาหมอนเล็ก ๆ หนุนเท้าไว้ช่วยได้ค่ะ ปกติของแม่ที่อายุครรภ์เริ่มเยอะและใกล้คลอดค่ะ

ลองแช่น้ำอุ่นก็ได้ค่ะ

หาหมอค่า ถ้าบวมมาก แล้วมีความดันด้วย เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ ค่ะ

เห็นด้วยอีกเสียงค่ะ กันไว้ดีกว่าแก้

เราก้อเป็น36Wนั่งพักยกขาสูงหรือแช่น้ำอุ่นๆก้อหายค่ะ

ไม่เป็นจ้า ถ้าบุ้มหรือเจ็บแสดงว่าครรภ์เป็นพิษคะ

32+2 วีค ก็บวมประมาณนี้เลยค่ะ บวมทั้งมือทั้งเท้า

บ้านนี้ก็บวมค่ะ เมื่อวานเดินเยอะไปหน่อยค่ะ

บ้านนี้ก้เปน เดียวก้หาย