26 ตอบกลับ

บ้านนี้ ฉีดวัคซีนกันบาดทะยัก ครั้งแรก ตอน 6week ครั้งที่สอง ตอน 13week เข็มที่สามต้องห่างจากเข็มแรก6เดือนค่ะ (รอคุณหมอนัดฉีดอีกทีค่ะ😅) ส่วนอาการหลังจากฉีดมา ปวดไม่มากแค่วันสองวันค่ะ

✌🏻✌🏻

บ้านนี้ฉีดเข็มแรกตอน9วีคเจ็บมาก ตื่นเช้ามายกแขนแทบไม่ขึ้น เจ็บเป็นอาทิตย์กว่าจะหาย ฉีดเข็มที่2 ตอน 13 วีค เจ็บแค่วันที่ฉีดค่ะเช้ามาไม่เจ็บเลย

บ้านนี้ฉีดแล้ว2เข็มค่ะ รอน้องคลอดอีก1เข็มค่ะแม่ ฉีดวันแรก แทบยกแขนไม่ขึ้นเลยค่ะแม่ ปวดเน้นๆอยู่3วัน นอกนั้นก็ค่อยเบาลงหน่อยค่ะ

บ้านนี้เข็มแรกมีไข้ เข็มที่2เพลียเฉยๆค่ะ แต่ก็กินยาอะไรก็ไม่ได้ ไข้สูงแค่ไหนก็ทำได้แค่กินน้ำเยอะๆเช็ตตัวบ่อยๆ (แม่เราถือโบราณค่ะ)

ผ่านมาแล้วคะแม่ เข็มที่ 2 นี่ปวดและบวมมาก ยกแขนไม่ขึ้นเลย เป็น 2-3 วัน เดี๋ยวก็ดีขึ้นคะแม่ ถ้าปวดทนไม่ไหวกินยาพาราได้คะ 1 เม็ดนะคะ

ขอบคุณค่ะ😊

ฉีดไป2เข็มแล้วค่ะ รอฉีดอีก1เข็มหลังคลอดค่ะ ปวดแค่ตอนพยาบาลเร่งยาฉีดเข้าไป บ้านนี้ไม่มีอาการปวดข้ามวันหรือเป็นไข้ค่ะ

ค่ะ😊

บ้านนี้หมอให้ฉีด 3 เข็มคร่า โดนไปแล้ว 1 เข็ม ดีที่ไม่ปวดเลยยยย😁😁😁 เข็มที่2 สิ้นเดือนนี้ ไม่รู้รอบนี้จะปวดรึป่าว

ฉีดไป2เข็มแล้วค่ะ.เข็มแรกปวดยุ2วันสุดๆ😀😀พอเข็มที่2เจ็บแค่ตอนฉีด.แต่กลับไม่ปวด😁😁งงยุเหมือนกัน5555

VIP Member

3เข็มคะ บ้านนี้เข็มที่3ไม่ทันได้ฉีดคลอดน้องก่อน ปล.บ้านนี้รู้ตัวว่าท้องก็ปาไป5เดือนแล้วคะ

ค่ะ😊

ฉีดตอนเข็มแรก 10 w ปวดมาก เป็นอาทิตย์ ฉีด ครั้งที่2 15w วันเดียวหายค่ะ สู้ๆ เพื่อลูกน้อย ✌✌

บ้านนี้ฉีดเข็มแรก 12 สัปดาห์ค่ะปวดมาก3-4วันเลยส่วนเข็มทีสอง 16 สัปดาห์ปวดนิดหน่อยค่ะ