กินอะไรเพิ่มน้ำหนักลูกในท้อง

ตอนนี้ตั้งครรภ์เข้าเดือนที่ ,6 แล้วค่ะ รู้สึกว่าท้องเล็กมาก ( แม่เป็นคนหน้าท้องหนาค่ะ) ไปหาหมอเมื่อวานหมอบอกว่าน้องตัวเล็ก เลยอยากสอบถามแม่ๆท่านอื่นค่ะว่ากินอะไรบำรุงน้องในท้องที่ช่วยเพิ่มน้ำหนักให้น้องน่ะค่ะ แม่ท้อง 5 เดือนน้ำหนักแม่ลดไป 5 กิโล พึ่งมาขึ้นตอนเข้าเดือนที่ 6 2 กิโลเองค่ะ แม่กังวลว่าน้องจะตัวเล็กค่ะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ท้องสองค่ะ

3 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไข่ กล้วย นม เนื้อสัตว์ กินสลับๆ กันไปค่ะแม่ เน้นโปรตีน เสริมผักผลไม้ ป้องกันอาการท้องผูกด้วยค่ะ แต่ควบคุมน้ำตาลด้วยนะคะ

2y ago

แนะนำนมแพะ นมถั่วเหลือง นมอัลมอนด์ สลับกันไปนะคะ เรากินสลับกันทุกวัน เมื่อวานซาวด์ 26w น้ำหนักลูกได้ 960 กรัมแล้วค่ะ น้ำหนักดีมากๆ

VIP Member

เน้นโปรตีนค่ะ เมนูง่ายๆอย่างไข่ ก็ได้ค่ะ

กินนมแพะนะคะแม่ นน แม่และลูกดีมากจ้า