22 ตอบกลับ

เราทานน้ำลูกพรุน กับนมเปรี้ยว สลับๆ กันไป ส่วนผักผลไม้ก็พยายามหมุนเวียนไปค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-43517)

VIP Member

บ้านท้องผูกหนักมาก ถ่ายยากจนเข็ด ช่วงนี้เลยทานลูกพรุนจร้า ถ่ายง่ายขึ้นเยอะ

ได้หมดเลยค่ะแม่ ลูกพรุนเม็ดซีนสวีท น้ำวีต้าลูกพรุน หมอที่ฝากครรภ์แนะนำจร้า บ้านนี้ถ้าสงสัยอะไร กลังวลอะไรจะไลน์ถามหมอทันทีเลยค่ะ

ทานผักผลไม้ ทานน้ำเยอะๆจ้ะ นี่6เดือนแล้วยังไม่มีอาการท้องผูกเลย

ผลไม้ทานเยอะอยู่ค่ะ แต่ผักไม่ค่อยทาน ไม่รู้จะทำยังไงถึงจะทานได้ เป็นคนไม่ทานผักเท่าไหร่ค่ะ😂

18 week เหมือนกันค่ะ รู้สึกถ่ายยาก ทั้งที่แน่นๆท้อง รอตามด้วยคนค่ะ

ทรมานมากๆค่ะ 😂

บ้านนี้กินนมเปรี้ยวทุกวันก่อนนอน ตื่นมาถ่ายดีมากคะ

กินผัก ผลไม้ ยาคูลท์ค่ะ ช่วยขับถ่ายดี

กินกล้วยน้ำว้าวันละ3-4ผล ช่วยได้ค่ะแม่

ขอบคุนมากค่ะแม่

กินผลไม้คะ แก้วมังกร มะละกอสุกคะ

ขอบคุนมากค่ะแม่

กินกล้วยน้ำหว้าค่ะ