22 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนนี้คลอดน้องได้5เดือน เริ่มร่วงตอน3เดือน แต่ช่วงเดือนที่4จะเข้าเดือนที่5 เริ่มร่วงหนักมาก แค่นั่งอยู่เฉยๆผมก็ร่วง สระผมทีนึงหลุดออกมาเยอะมาก แต่ทั้งแม่เราและแม่สามีบอกเป็นเรื่องปกติค่ะ เดี๋ยว​จะค่อยๆหยุดร่วงค่ะ ใช้เวลานานช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับคนค่ะ พี่สะใภ้​มีน้องได้1ขวบแล้วผมก็ยังร่วงอยู่ค่ะ แต่ร่วงน้อยแล้ว

ร่วงเยอะมาก นึกว่าเป็นมะเร็งเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ร่วงตั้งแต่น้อง 3 เดือน ตอนนี้ 9 เดือนยังไม่หยุดร่วง บ้านอื่นเป็นยังไงบ้างคะ

ผมยิ่งบางแล้วผมก็มีน้อยอยู่ด้วยค่ะร่วงเยอะมาก ตอนนี้ผมเริ่มขึ้นแล้วค่ะหัวฟูไม่เป็นทรงเลย

ร่วงเหมือนกันคะร่วงจนไม่อยากจะสระผมหวีผมเลยคะหวีผมทีแฟนบอกจะร่วงหมดหัวแล้ว😀

แม่บ้านนี้ร่วงตั้งแต่ยังท้องอ่อนๆจนตอนนี้จะ 8 เดือนแล้ว เริ่มดีขึ้นค่ะ

ร่วงเยอะมากเลยค่ะ ยิ่งตอนสระผมนี่หลุดมาแบบน่ากลัวอ่ะคือเยอะมาก 😢

VIP Member

เคยเป็นตอนคลอดน้อง ช่วงให้นมค่ะ สักพักก็หยุดไปเองค่ะ

ตัดสั้นช่วยได้นะคะคุณแม่หรือพยายามอย่าหวีผมบ่อยๆ

VIP Member

เป็นค่ะร่วงหนักมาก นึกว่าเพิ่งทำคีโมมา

VIP Member

เป็นค่ะ เดี๋ยวก็หาย เกี่ยวกับฮอโมนส์