แม่ๆใช้ผ้าอ้อมแบบไหนกันค่ะ

ตอนนี้กำลังหาซื้อของใช้ให้ค่ะ..แต่ไม่รู้เนื้อผ้าแบบไหนที่เหมาะกับเด็กแรกเกิด

8 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

- ผ้าใยเทนเซล นิ่มลื่นมาก ราคาสูง - ผ้าใยไผ่ 100% จะราคาถูกกว่าใยเทนเซล ความนิ่มลดลง - ผ้ามัสลินใยไผ่ นิ่ม ทน ไม่ลื่นเกินไป ราคากลางๆ - ผ้ามัสลินคอตตอน ถูกกว่ามัสลินใยไผ่ มีความแข็งกว่าอีกนิดนึง - ผ้าสาลู - ผ้าสำลี ประมาณนี้ค่ะ บ้านนี้เลือกแค่ 3 อันดับแรก ้พราะแม่จับเนื้อผ้าแบบอื่นๆ แล้ว ไม่ชอบเลย มันกระด้างไป ไม่อยากให้บาดผิวลูกค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
3y ago

Iflin, Sofflin, Enfant ค่ะ

เราใช้สาลูกับมัสลินคร้า มัสลินจะราคาแพงขึ้นมาหน่อยแต่นิ่มมากค่ะ

ผ้าอ้อมสาคูจ้ายิ่งซักยิ่งนิ่ม

3y ago

สาลูค่ะแม่

ผ้าอ้อมสาคูกับผ้าอ้อมสำลีจ้า

3y ago

สาลูค่ะ ไม่ใช่สาคู

Super Mum

บ้านนี้ใช้ผ้า สาลูค่ะ

ใช้ผ้าสาลูค่ะแม่

ขอบคุณมากค่ะ

VIP Member

เยื่อไผ่ค่ะ