63 ตอบกลับ

กำหนดคลอด29พ.ค. แต่เริ่มมีเจ็บเตือนมาบ้างแล้วค่ะ

ใกล้แล้วจ้า รออีกนิดนะแม่ เดี๋ยวก็ได้เจอเบบี๋น้อยแล้ว

12 พ.ค ยังเงียบเหมือนกันค่ะ มีแค่อาการปวดหน่วงๆ

บ้านนี้40+1แล้วค่ะยังไม่มีวี่แววเรยกำหนดคลอด7พ.ค

บ้านนี้ก็รอยุค่ะ

มีเจ็บเตือนแล้วบ้างกำหนด16พ.คอยากแตกแล้วจ้า

24พค ค่ะ มีเตือนนิดๆ แต่ก็ยังรู้สึกว่าอีกนาน

25พ.ค.คะ.เจ็บเตือนแล้วคะ.ใกล้เข้ามาทุกทีแล้ว

วันเดียวกันเลยค่ะ ฝั่งนี้ก็เงียบกริบ

11 พ.ค เหมือนกันเลย แต่แม่บ้านนี้ผ่าคลอดค่ะ

ตอนแรกหมอก็ว่าจะผ่าคลอดให้จ้า แต่แม่กลัว เลยบอกหมอว่าอยากคลอดเอง ตอนนี้เลยได้แต่รอเวลา น้องยังไม่อยากออกมาสักที

37wแล้วจ้า กำหนด 30พ.ค. มีเจ็บเตือนบ้างแล้ว

บ้านนี้40+6wถึงออกจ้าไม่ต้องกังวลค่ะแม่