63 ตอบกลับ

บ้านนี้ 39+3 ค่ะมีเจ็บท้องมาบ้างแล้ว อาทิตย์ที่แล้วปากมดลูกเปิด 1 cm หมอให้กลับมาดูอาการที่บ้านจนถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะแตกเลยจร้า

บ้านนี้ครบ40วีควันนี้พอดีเลยค่ะ​ วันศุกร์ที่7ตรวจปากมดลูกเปิดแค่1เซนเองค่ะ​ เมื่อคืนมีแค่มูกเตือนยังไม่มีอาการเจ็บท้องหรืออะไรเลยค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด8/5/64 แอบแตกก่อนวันที่ 30/4/64 คลอดธรรมชาติ ตอน19:48 น้ำหนัก 3,610 กรัม อิแม่เบ่งจนแทบหมดแรงเลยค่ะ ตอนนี้ อายุครบ9วันแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ ขอให้คุณแม่คลอดง่ายๆนะคะ

บ้านนี้ 38+3 เเล้วจ้า มีเเต่อาการปวดเอวปวดท้องน้อยนิดๆหมอบอกว่าปกติเเต่เราอยากเเตกเเล้ว😅🤣😁#กำหนดคลอด18 พ .ค จ้าา

ท้องก่อนแม่โดนผ่าที่ 41+2 ค่ะ คือไม่มีวี่แววว่าจะปวด แต่หมอกับบอกว่าปากมดลูกเปิดแล้วน้องตัวใหญ่ โดนผ่าเฉยเลย

กลัวจะได้ผ่าเหมือนกันเลย ท้องแรกคลอด 39 สัปดาห์ 5 วัน แต่ท้องหลัง 39 สัปดาห์ 6 วันแล้ว ยังเงียบยุเลย

อัพเดตล่าสุด น้องคลอดแล้วจ้า ครบ 40 วีคพอดีเลย ตรงกำหนดคลอดเป๊ะๆเลย คลอด เวลา 22:06 น. น้ำหนัก 3270 กรัม ลูกสาวจ้า

39+3 เท่ากันเลยค่ะ พึ่งมีมูกออกนิดหน่อยเมื่อกี้ แต่ไม่มีอาการอื่นมีหน่วงๆนิดหน่อย #ท้องแรก. รออออ 😊

คลอดแล้วจ้า 40 สัปดาห์ ตรงกำหนดเป๊ะเลย

เงียบเหมือนกันคะกำหนด26พ.ค​ ไม่มีวี่แววว่าจะคลอดเลย​ หมอบอกว่าถ้าอาทิตย์​หน้ายังใม่คลอดจะผ่าแล้วนะ​

บ้านนี้ก็ยังเงียบยุเลย ถ้าถึงกำหนดแล้วยังไม่คลอด คงต้องผ่าเหมือนกัน

บ้านนี้ 40+3 ยังไม่แตกเลยค่าาา หมอกระตุ้นปากมดลูกก็แล้ว ก็ไม่มีอาการอะไรด้วย สงสัยน้องไม่อยากออก 🤣🤣

บ้านนี้กำหนดคลอด16 พค ท้องสอง เงียบเหมือนกันค่ะ ท้องแรกคลอดตอน37+4 ท้องนี้รอแล้วรออีก อยากแตกแล้ว😅

บ้านนี้ท้องแรก 39 สัปดาห์ 5 วัน แต่ท้อง 2 39 สัปดาห์ 6 วันแล้ว น้องยังเงียบยุเลย