แบบนี้เรียกว่าเจ็บเตือนหรือเปล่าคะ???

ตอนนี้ 38week เป๊ะเลยค่ะ กำหนดคลอด11เดือน พ.ค. หมอนัดตรวจอีกรอบวันที่5 พ.ค.ค่ะ ช่วง2-3วันที่ผ่านมา น้องโก่งตัวทีจะรู้สึกจี๊ดๆที่ท้องน้อยอาการเหมืนคนปวดท้องเม็น จี๊ดสัก1นาทีละก็หาย (บางครั้งปวดมวนท้องเหมือนคนปวดอึ) รู้สึกน้องโก่งตัวบ่อยมากๆเลยค่ะ แต่ไม่ใช่ท้องแข็งนะคะ น้องโก่งตัวทีตัวเขาจะขึ้นสูงอยู่ประมาณไม่อยู่ข้างบนสะดือ(ช่วงสูงบนสะดือแต่อยู่ใต้ราวนม) ไม่ก็อยู่ข้างซ้ายหรือขวาไปเลยแต่ตัวไม่ได้ลงต่ำ แต่ไม่มีอาการน้ำคล่ำไหลหรือมีมูกเลือดเลยนะคะ อยากทราบว่าต้องถึงอาการไหนถึงจะต้องรีบไปหาหมอคะ แบบนี้ใกล้คลอดแล้วใช่มั้ยคะ??