29 ตอบกลับ

รบกวนสอบถาม แล้วซาวน์น้องนน.น้องตามเกณฑ์มั้ยคะ / นี่บ้านนี้ น้ำตาลขึ้นสูงต้องควบคุมอาหารนน.ไม่ขึ้นเลย ลงอีก😓 แต่คุณหมอให้ทำนน.แต่มันก็ไม่ขึ้น นัดซาวน์สิ้นเดือนนี้ถึงจะทราบว่านน.น้องตามเกณฑ์รึป่าว แอบกังวล

คลอดตอน 34+1 น้องหนัก 1,840 ค่ะ

เรา 23+2 ขึ้นมาจะ 15 โลละแม่ ไม่แพ้ท้อง เลยกินแหลก ตอนนี้อึดอัดไปหมดละจ้า อิจฉาแม่ๆ ที่น้ำหนักขึ้นกันไม่เยอะมากๆ นี่ยังกังวลหลังคลอดจะไม่ลด >

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ ไม่ต้องคิดมากค่ะ ขอให้ลูกออกมาแข็งแรง. สมบูรณ์ ครบ32ประการก้อดีใจสุดๆแล่วค่ะ สู้ๆค่ะ

ถ้าน้องน้ำหนักดี แต่น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นเลย เราว่าดีมาก ไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำหนักแม่หลังคลอด แม่ไม่ต้องเครียดนะคะ น่าอิจฉามาก😊😊

อยากนน.ไม่ขึ้นบ้างจังเลยค่ะ 5เดือน นน.ขึ้นเอา ตัวบวม ขาบวม กลัวหลังคลอดจะลดยาก

คล้ายๆกัน อายุครรภ์พอๆกัน ท้อง2 เราขึ้น2โล แต่พุงออกค่ะ ขนาดตัวเท่าเดิมแต่ลูกน้ำหนักดีปกติค่ะแม่

ปกติค่ะ ถ้าน้ำลูกตามเกณฑ์สบายใจได้ค่ะ บ้านนี้24wน้ำหนักแม่ไม่ขึ้น แต่น้ำหนักลูกยุที่1056g.ล่ะค่ะ

กะลังต้มเลยจ้า ขอบคุนนะคร่า

ไม่เป็นไรหรอกค่ะแม่ เอาน้องนนตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ หรือถ้ากังวลแม่ลองถามคุณหมอดูก็ได้ค่ะ

ไม่เป็นไรหรอกค่ะแม่ เอาน้องนนตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ หรือถ้ากังวลแม่ลองถามคุณหมอดูก็ได้ค่ะ

บ้านนี้ 26+ w น้ำหนักลูก 900+ หมอบอกลูกตัวใหญ่มาก ท้องแม่ก็ใหญ่เหมือนคนท้อง 8-9 เดือนเลยจ้า

ขอบคุณทุกคอมเม้นนะคะ จนวันคลอดน้ำหนักก็ไม่ขึ้นค่ะ ตอนนี้คลอดมา ลูกได้ 4 เดือนแล้ว