37 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้โดนระงับคลอดตอน35w3dระงับได้5วันวันที่6ไม่อยู่ค่ะต้องคลอดเเล้วพอคลอดน้องออกมาได้2770กรัมเเข็งเเรงดีค่ะ

😉😉😉

บ้านนี้โดนระงับคลอดตอน34 วีค ตอนนี้35+3 คลอดแล้วค่ะ น้องหนักแค่2370 กรัม แต่แข็งแรงไม่ต้องอบค่ะ

รอสัก37 วีคขึ้นดีกว่าค่ะแม่เด็กจะได้ตัวใหญ่ๆ

ที่จริงก็น่าจะคลอดได้น่ะ ของเรา 34 wยังต้องเร่งคลอด ขนาดไม่เจ็บท้อง น้ำไม่เดินก็ยังต้องคลอด

กำลังจะคลอด คนที่สาม เด็กน้ำหนักก็ตามเกณ สองโลขึ้นไปค่ะ

แม่บ้านนี้ฉีดระงับกับกะตุ้นปอดทั้งหมด12เข็มนอนแอดมิทสามวันสองคืน32+6มดลูกยังใม่เปิดค่ะ

บ้านนี้2คืนเเล้ว กินยาเป็นว่าเล่น ฉีดยากระตุ้นปอด4เข็ม ตูดช้ำหมดเเล้วค่ะ

เคยคะ ส่วนอยู่ได้กี่วัน อยู่ที่ ตัว คุณแม่คะ บางคนก็ เป็นอาทิตย์ บางคนก็ ไม่กี่วัน คะ

ขอบคุนค่ะเเม่

ทำไมต้องระงับคลอดคะ ขอถามเป็นความรู้คะ ปากมดลูกไม่เปิด รึ ยังไม่ถึงกำหนดคะ

ปากมดลูกเปิดเเบบงงๆค่ะ เเค่มีท้องเเข็ง เปิด2เซ็นค่ะ อายุ36+3วีค น.นน้อง2,435กรัม ถ้าจะคลอดก็คลอดได้จ้า เเต่ก้ยังก่อนกำหนดยุดีหมออยากให้พ้น37วีคก่อนค่ะ เพราะกลัวเรื่องปอดเรื่องการหายใจจ้า

บ้านนี้นอนยุค่ะ36+5 ฉีดยากระตุ้นปอดเด็ก4เข็ม ปากมดลูกไม่เปิด หมอให้แอดมิด2วันค่ะ

บ้านนี้ทั้งยาระงับทั้งยากระตุ้นปอดเลยค่ะ เผื่อยาระงับเอาไม่ยุเเล้วต้องคลอด

VIP Member

คนแรกก็36w3วันปวดท้องคลอดแต่เด็กกลับหัวแล้วค่ะน้ำหนัก2400กรัมค่ะแข็งแรงดีค่ะ

บ้านนี้ระงับคลอดตอน32+2พอ33คลอดเลยค่ะน้ำหนักได้2,135กรัมตอนนี้น้อง7เดือนเเล้วค่ะ

น้องหายใจเองได้ค่ะหมอฉีดยากระตุ้นปอดครบพอดี

VIP Member

ขอโทษนะคะแม่. ทำไมถึงได้ยาระงับคลอดคะ เป้นเพราะอายุครรภ์ยีงไม่ถึงใช่ไหมคะ

อ้อออเป็นแบบนี้นี่เอง ขอบคุณสำหรับความรู้คะ