6 ตอบกลับ

VIP Member

เวลาเราไปอัลตร้าซาวด์เราจะให้หมอดูเพศให้ทุกครั้งเลยค่ะ เราซาวด์ไป 3 ครั้ง ก็บอกคุณหมอว่าดูเพศน้องให้หน่อยนะคะ คุณหมอก็ดูให้ค่ะ ตอนนี้ 31+6 แล้วค่ะ นัดซาวด์อีกที 36 วีคค่ะ

รอวันที่30นี้เหมือนกันค่ะ หวังว่าคุณหมอคงจะซาวด์ไห้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอน20wหมออนามัยส่งไปซาวดูความผิดปกติของเด็กบ้านนี้ก็ถามหมอว่าดูเพศให้หน่อยนะคะหมอหมอก็จะบอกว่าถ้าเห็นเพศน้องจะบอกนะคะบ้านนี้น้องอ้าขาให้ดูพอดีคะ

บอกหมอดูให้เลยนะค่ะแม่ถ้าเห็นหมอก็จะบอกเราคะโรงบาลรัฐเหมือนกันไม่เคยไปซาวด์คลีนิคสักครั้งเลยคะแม่

TapFluencer

รพ.รัฐ จะนัดซาวด์ประมาณ 2 ครั้งค่ะ ครั้งแรกตอนประมาณ 14 วีค และอีกครั้งตอน 36 วีค ค่ะ บ้านนี้รอนานกว่าจะรู้เพศน้องเลยไปซาวด์เองที่คลินิคเลยค่ะบอกละเอียดเลย

ค่ะ คิดว่าจะไปคลีนิคเหมือนกัน

TapFluencer

บ้านนี้ซาวด์ตอน 19+5 week ค่ะ เราเป็นคนถามคุณหมอเองว่าน้องเพศอะไร ตอนซาวด์ถ้าแม่อยากรู้อะไรถามคุณหมอเลยนะคะ

เดี๋ยวต้องถามคุณหมอบ้างแล้วค่ะ

ถ้าหมอเห็นเพศชัดก็จะบอกค่ะะถ้าไม่เห็นจะไม่บอก โรงบาลรัฐเป็นแบบนี้🤣

ค่ะ น่าจะแบบนั้นเนาะ เราก็ไม่กล้าถามมาก

Super Mum

ดูให้ค่ะ ถามหมอได้นะคะระหว่างทำการอัลตราซาวด์

ค่ะ รอบหน้าคงต้องถามบ้างแล้วค่ะ