42 ตอบกลับ

บ้านนี้ 32 weeks คะ ท้องแข็งบ่อยเวลานั่งกับยืน เพราะทำงานต้องเดินเยอะ แต่ลูกดิ้นปกติ นะคะ

ถ้าท้องแขงบ่อย​ แต่ลูกดิ้นปกติไม่เปนอะไรใช่ใม้คะ

บ้านนี้กำหนดคลอด17พ.ค ...30week เปนเหมือนกันเวลานั่งรถนั่งทำงานท้องจะแข็งบ่อย

หรือคุณแม่าจจะหมายถึง ท้องแข็งเหมือนกัน ตอน 30 w

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-61695)

บ้านนี้29มีนาจ้า เป็นคล้ายๆกันเลย ท้องแข็งบ่อย เสียวตรงสะดือเวลาลูกเคลื่อนตัว😂

อาการแบบนี้ควรพักในการทำงานไหมค่ะ

ถ้านั่งมอเตอร์ไซค์. ควรขับให้ช้าลง และระวังหลุมให้มากค่ะ

คลอดมีนาเหนือนกันค่ะแต่ไม่รู้วันเพราะจะคลอดธรรมชาติค่ะ

คลอด 13 มีนา แต่วันนี้ตรวจเจอเบาหวาน เครียดมากเลยค่ะ

ต้มน้ำใบเตยค่ะ เป็นเบาหวานตั้งแต่ 11 W ตอนนี้ 30 W แล้วค่ะ คุมอยู่ ไม่ได้ฉีดอินซูริน อย่าเครียดนะคะ

เหมือนกันคะ น้ำตาลสูงด้วยคะ แบบว่าเครียดมากตอนนี้

ท้อง 30 week (เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ ควบคุมอาหารการกินอย่างหนัก) เมื่อวานไปซาวน์มาหมอบอกน้ำหนักลูกในท้อง 3 กิโลกว่า ต้องควบคุมหนักกว่าเดิม เพราะจะมีผลต่อลูก ฟังแล้วเครียดมากๆ มีใครเป็นแบบนี้บ้างค่ะ

นั่งมอรืเตอร์ไซค์มันกระแทกนะคะ เลี่ยงได้ก็ดีกว่าค่ะ

ขอบคุนค่ะ

ระวังคลอดก่อนกำหนด งดนั่งมอเตอร์ไซต์ด้แล้วค่ะแม่