30 ตอบกลับ

อย่ากังวลเลยค่ะ พอเราเจ็บท้องคลอดเราจะอยากเจอหน้าลูกมาก คุณหมอพยาบาล​เค้าให้ทำอะไรก็ทำตามๆเค้าไปค่ะ จะคลอดเองหรือจะผ่ายังไงก็ต้องได้เห็นหน้าลูกแน่ๆ สู้ๆนะคะ

ตอนกรีดไม่เจ็บเท่าตอนเจ็บท้องค่ะ ตอนเย็บก็ไม่เจ็บหรอกค่ะ แค่ตึงๆ เพื่อจะคลอดความกลัวไม่มีแล้วค่ะ สู้ๆนะคะของให้คลอดน้องออกมาปลอดภัยทั้งแม่และลูกค่ะ

VIP Member

ไม่เจ็บเลยค่ะ เป็นคนกลัวทุกอย่างเหมือนกันโดยเฉพาะเข็ม แต่พอคลอดไม้เจ็บเลยค่ะ ส่วนมากเจ็บท้องคลอดจะทรมานกว่าค่ะ อยากเข้าห้องไปคลอดไวๆ

จะเจ็บแค่ตอนปอดท้องรอคลอดค่ะทรมานสุดๆมันเป็นเฉพาะบางคนเท่านั้นแม่อย่ากังวลไปเลยเดี๋ยวเครียดหนักจะไม่มีแรงเบ่งนะ

กรีดไม่เจ็บเลยค่ะแทบไม่รู้สึกเลยปวดท้องอยากเบ่งมากกว่าส่วนเย็บแผลหมอฉีดยาชาให้ค่ะอยู่ไม่นานแต่ไม่เจ็บมากค่ะ

สิ่งที่แม่จะโฟกัสมากกว่าอย่างอื่น คือเจ็บท้องค่ะ นอกนั้นปล่อยตามเลย เจ็บท้องนี่คือที่สุดแล้ว

VIP Member

ตอนกรีดไม่เจ็บค่ะ แต่รู้สึก ส่วนตอนเย็บไม่แน่ใจว่าฉีดยาชามั้ยแต่ไม่เจ็บค่ะ แต่ยังรู้สึก

เจ็บแค่ตอนรอคลอดจ้า พอเข้าห้องคลอดหมอฉีดยาชาให้เลยทั้งกรีดทั้งเย็บไม่รู้สึกเลยค่ะ

VIP Member

ฉีดยาชาก่อนตัดฝีเย็บค่ะ แต่เห็นแม่ๆหลายคนก็บอกว่าไม่เจ็บนะคะ เพราะเจ็บท้องมากกว่า

คลอดลูกไม่เจบเลยค่ะ ทรมารเเค่ตอนนอนรอมดลูกเปิด10เซ็น ตอนนั้นแทบตายเลยค่ะ เชื่อสิ

บ้านนี้อยากปิดอู่ทันทีเลยค่ะ🤣🤣ทรมานมาก ทนเจ็บแทบขาดใจ เราก็คิดจะทันเห็นหน้าลูกมัยเนี่ย🤣🤣