15 ตอบกลับ

TapFluencer

ของเราก็จำไม่ได้ค่ะ เพราะเป็นคนที่ปจด.มาไม่สม่ำเสมอ ตอนไปฝากเราก็บอกหมอแบบเดาๆไปเลยค่ะ5555 แต่ไม่ต้องกังวลนะคะ ยังไงคุณหมอเขาก็จะยึดตามผลซาวด์เป็นหลักค่า

แม่บ้านนี้ก็บอกแบบคร่าวๆเหมือนกันค่ะ เพราะแต่ละเดือนปจด.มาไม่ตรงกันเลย

ของเราก็จำไม่ได้เหมือนกัน หมอส่งตัวไปอันตร้าซาว์ดทางช่องคลอดกำหนดคลอด10ตุลา คลอดจริง3ตุลา ใกล้เคียงยุนะค่ะแม่

ของเราประจำมาไม่ตรง ก่อนตรวจเจอประจำเดือนขาดไป2-3 เดือน หมอเค้าจะดูจากเครื่องซาว แล้วบอกอายุครรภ์ อีกทีค่ะ

แจ้งคุณหมอว่าจำไม่ได้ก็ได้ค่ะเดะคุณหมอเขาจะซาวด์ดูอายุครรภ์กับกำหนดคลอดให้เองค่ะ

จำไม่ได้ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวพอไปหาคุณหมออัลตราซาวด์คุณหมอจะแจ้งอายุครรภ์น้องเองค่ะ

บ้านนี้ก็จำไม่ได้ค่ะ คุณหมอซาวด์ดูได้กำหนดคลอด15 สค. คลอดจริง 11 สค. ใกล้เคียงมากๆเลยค่ะ

แจ้งคุณหมอได้ค่ะว่าจำไม่ได้ เดี๋ยวคุณหมอจะซาวดูและแจ้งอายุครรภ์ค่ะ

Super Mum

หมอจะให้ยึดตามผลการซาวด์ค่ะ แต่อาจจะคลาดเคลื่อนได้ 1-2 สัปดาห์ค่ะ

เดียวอัตราซาวก็จะเห็นอายุครรภ์ค่ะ ไม่ต้องกังวล

บอกไปตามตรงคะ เดี่ยวหมอจะซาวแล้วจะยึดตามใบซาว

ขอบคุณมากนะคะ ไม่กังวลแล้วค่ะ☺️