142 ตอบกลับ

ท้องจ้าาา​ บ้านนี้จางมากแทบมองไม่เห็น​เลย​ ตอนนี้12wแล้วจ้าา

ของเราแบบนี้ท้องค่ะ ซื้อมาตรวจหลายๆอันเพื่อความมั่นใจ

แบบนี้ต้องรอตรวจอีกรอบไหมค่ะ2ครั้งค่ะตรวจจางทั้ง2รอบ

ตอนที่ตรวจก็ขึ้นแบบนี้ค่ะ ตอนนี้ท้องได้7เดือนแล้วค่ะ

ต้องตรวจอีกค่ะ ฮอร์โมนค่อยๆขึ้น ให้ชัวร์ตรวจเลือดเลย

ท้องค่ะ เเต่ถ้าหากไม่แน่ใจ ไปตรวจที่รพ. อีก1อาทิตย์ค่ะ

ท้องค่ะ ของเราตรวจตอนแรกก็จางๆแบบนี้ตอนนี้26wแล้วค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะพอตรวจอีกมันก็เข้มทั้งสองขีดเลยค่ะ

รออีกสักสัปดาห์ตรวจใหม่นะคะ จะเข้มสองขีดแน่นอนค่ะ

ตรวจครรภ์ 2 ขีด จางมาก ๆ จางแค่ไหนก็ท้องค่ะ