9 ตอบกลับ

ของเรานะคะ ซื้อโฟลิกมาทาน ค่ะ งดชากาแฟ รอประมาณ 6-7วีค ค่อยไปฝากครรภ์ เพราะเคยตรวจว่าตั้งครรภ์แล้วไป รพ. คุณหมอเค้าก็ให้เจาะเลือดแล้วนัดมาใหม่อีกรอบตอน8วีคค่ะ เพราะไปช่วงอายุครรภ์น้อยๆ ซาวไปก็ไม่เห็น อาจจะเจอแค่ถุงตั้งครรภ์ ระหว่างนี้ก็ดูแลตัวเองดีๆ แต่พอดีเรามีเลือดสีน้ำตาลออกช่วง6วีคปลายๆเลยไปหาหมอก่อนค่ะ หมอถึงซาวให้ดูถึงพบตัวอ่อน ตอนนี้10วีค4วันแล้ว สู้ๆจ้า✌🏻

ไปหาหมอฝากท้อง แล้วหมอจะบอกว่าต้องทำยังไงบ้าง ค่ะ

VIP Member

ฝากครรภ์ พักผ่อน ดูแลเรื่องอาหารการกินค่ะ

รีบไปฝากคะ จะได้ยาบำรุงมาทาน

Super Mum

อันดับแรกไปฝากครรภ์ก่อนค่ะ

VIP Member

รีบไปฝากครรภ์เลยจ้า

VIP Member

รีบใปฝากท้องเลยค่ะ

VIP Member

ฝากครรภ์ก่อนเลยค่ะ

ฝากท้อง​คะ