11 ตอบกลับ

บ้านนี้ตรวจหลังจากมีเพศสัมพันธ์2สัปดาห์ ประจำเดือนยังไม่ขาด 2ขีดชัดแจ๋ว ตื่นเต้นมากรีบไปหาหมออัลตร้าซาวด์ยังไม่เจอถุงตั้งครรภ์ค่ะ หมอจะให้ยาบำรุงแล้วนัดให้มาอัลตร้าซาวด์ใหม่อีกรอบค่ะ

เหมือนกันเลยคะหมอให้ยาบำรุงเม็ดสีเหลืองกับสีส้มมากินแล้วนัดไปดูใหม่อีก3สัปดาคะ

งั้นลองปรึกษาคุณหมอดูก่อนค่ะ ตัวน้องอาจจะยังเล็กมากจนซาวน์ยังไม่เจอ แต่ถ้าเจอแล้วคุณแม่ควรงดสูดดมกลิ่นยากันยุงกลิ่นควันบุหรี่หรือกลิ่นควันต่างๆนะคะทำลายสมองทารกค่ะ

ขอบคุณคะ😁

สามารถตรวจขึ้นว่าตั้งครรภ์ได้ตั้งแต่ก่อนถึงวันที่รอบเดือนจะมาค่ะ แต่ซาวน์อาจจะยังไม่เห็นนะเพราะถ้านับจริงๆยังไม่ถึง 4 วีคเลย

ขอบคุณค่ะ เคยแท้งก็เลยรีบไปหาหมอค่ะ แต่พอรู้แบบนี้ก็โล่งอกค่ะ😁😁

ท้องค่ะจริงๆแล้วไม่ต้องรอให้ถึงกำหนดประจำเดือนถ้าท้องก้อตรวจเจอตั้งแต่20+/วัน..แล้วค่ะนับจากวันแรกที่ประจำเดือนมาเดือนก่อน...

ขอบคุณคะ ดีใจ😁😁

ซาวเจออย่างน้อย4วีคขึ้นคะของเราเจอ11วีคโน่น ท้องอ่อนยังมีเวลาอีกเยอะคะ

เราก็แปลกใจนะชัดมากคะ อาการก็ชัดมากตอนแรกนึกว่าเมายากันยุงมีอาการเป็นอาทิตย์ กว่าจะตรวจ ตกใจดีใจร้องไห้เลยค่ะกลัวจะเป็นเหมือนครั้งที่แล้วแต่พอไปซาวกลับไม่เจออะไร อีกสามอาทิตย์ขอให้เจอนะลูกน้อยของแม่😀😀

เราก็เป็นค่ะ ตรวจเจอก่อนรอบเดือนมา 5 วัน ไปซาวไม่เจอ หมอให้ตรวจเลือด สรุปท้องค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ประจำเดือนมาแต่ตรวจเจอว่าท้อง พีคกว่าคือท้องได้26w

ดีใจด้วยนะคะ

ของเราตรวจเจอตอน 12w ยังไม่ชัดขนาดนี้เลย อัลตร้าซาวด์ถึงเจอ😁😁🥰

อันนี้ตรวจตอนประจำเดือนขาด1วันหรือ4วิกชัดมากค่ะ

ไม่ได้ถามหมอเหรอคะ บางคนถ้ามีอะไรกันวันที่ไข่ตกก็ท้องได้ค่ะ

ไม่ได้ถามคะหมอนัดไปดูใหม่อีก3อาทิตย์คะ

บ้านนี้ประจำเดือนขาด 1วัน ตรวจขึ้น 2 ขีด ชัดมาก ตอนนี้ 10 week แล้วค่ะ

ยินดีด้วยค่าาา