13 ตอบกลับ

ถ้าไปฝากรพ.รัฐ ก็ได้ตรวจทันทีค่ะ เพราะอยู่ในช่วงอายุครรภ์ต้องได้รับคัดครองค่ะ

ส่วนมากรพ.รัฐนัด คัดกรอง.15วีค ค่ะ เราพึ่งตรวจมาเมื่อวันที่23ก.ค ที่ผ่านมา

เราไปฝากครรภ์ตั้งแต่8วีค ไปตามนัดตลอด ตรวจคัดกรองตอน18วีค รอฟังผลอยู่ค่ะ

ของเค้า 16w พอดีค่าแม่ แต่เหมือน รพ.จะมีวันตรวจของเขานะคะ

ได้ค่ะ บ้านนี้รอไปผลวันที่21จะถึงนี้ค่ะ 16-17วีคพอดี

เราตรวจตอน15วีค​ ตรวจตอน30ก.ค.​ ไม่เกิน16สัปดาห์​

เราตรวจ 15+5 เมื่อวันที่ 6 ส.ค. ที่ผ่านมาค่ะ

ได้ค่ะ หมอแนะนำไม่เกิน18week ไปเลยค่ะแม่

บ้านนี้ตรวจตอน15wวีคตอน30กค.ค่ะ 14นี้ฟังผล

ได้จร้า ของเราเจาะน้ำคร่ำตรวจ 18 สัปดาห์

เหมือนเจาะเลือด หมอมือเบามากคะ เร็วมาก ดูดไป 3 หลอด ตรวจปากมดลูกด้วย นั่งพัก 15 นาที ดูอาการ ปกติคะ แผลเจาะไม่ช้ำ ไม่เจ็บเลย รอฟังผล สิ้นเดือนสิงหาหมอนัดคะ ลุ้นมาก ถ้าน้องปกติ ฝากครรภ์ต่อ ถ้าเป็นดาว เรากับแฟนจะยุติการตั้งครรภ์จะ จะมาเล่านะคะว่าผลเป็นยังไง