38 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แม่ทำใจให้สบายไม่เครียด แล้วก็กินบำรุงน้องเยอะๆเลยค่ะ อายุครรภ์น่าจะน้อยและน้องตัวเล็กอยู่ค่ะ

ขอบคุณนะคะ คุณหมอก็บอกแบบนี้เลยค่ะให้ยาบำรุงมากิน

น้องยังจิ๋วอยู่มากค่ะ แม่ไม่เครียดนะคะ ดูแลตัวเองดีๆ ทานยาบำรุงตามหมอสั่ง พักผ่อนให้เพียงพอ สู้ๆค่ะ 👶✌️🥰

ขอบคุณนะคะ☺️

ตรวจขึ้น2ขีดยังไม่ได้ไปฝากท้องเลยค่ะ ได้คิวหมอนัด17สิงนี้ค่ะ ไปฝากครั้งแรกหมออัลตร้าซาวให้เลยหรือค่ะ

ใช่ค่ะ อาจจะตั้งครรภ์อ่อนๆอยู่ หรือถ้าลองไปตรวจเลือด HCG ค่าไม่เกิน 1,000 ก็คือยังไม่เจอถุงตั้งครรภ์แน่นอนค่ะ

คุณหมอตรวจแค่ปัสสาวะให้ค่ะบอกว่าตั้งครรภ์จริงๆแต่อ่อนมากๆ งดของทอดของมันจ้า

ของเราซาวด์ตอน 4 สัปดาห์ก็ไม่เจอค่ะ ผลตรวจเลือดก็ท้อง มาเจอถุงอีกทีตอน 8 สัปดาห์ เจอ 2 ถุง ปรากฎได้แฝดจ้า

ตอนตรวจผลเลือดได้เท่าไหรค่ะตอนยังไม่เจอถุงตั้งครรภ์

ไม่ต้องกังวลนะคะคุณแม่ ของเราหมอซาวด์ให้ตอน4สัปดาห์ไม่เจอค่ะ หมอนัดซาวด์ตอน5สัปดาห์เจอค่ะ

หมอนัดอีก2อาทิตย์ค่ะไปรอบหน้าขอให้เจอ🥹

น้องยังเล็กอยู่ค่ะ บ้านนี้ท้อง2 ซาวด์ตอน9วีคก็ไม่เจอน้องค่ะตอนนี้20+4 น้องแข็งแรงดิ้นดีมากค่ะ

เจอแต่ถุงค่ะไม่เจอน้อง 10วีคกว่าๆหมอนัดซาวด์ค่อยเจอน้องค่ะ

ของเราสองขีดจางๆมากไม่รู้จะเตอไหมหรุ้งนี้ที่โรงพยาบาลแต่หมอให้ยาโฟลิคกับซิตามินบีforte

ให้ยาบำรุงมากินเหมือนกันค่ะ

ไม่ต้องกังวลคะ ระวัง ลุกนั่งระวัง งดแอลกอฮอล์ กินโฟลิคได้เลย เรา 5 week เจอถุงตั้งครรภ์

ทำใจให้สบายๆค่ะ อย่าเคียดนะคะ คุณแม่บางคนเจอตอน10สัปดาห์ก็ยังมีเลยค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณนะคะ☺️