28 ตอบกลับ

37+3 ไม่เคยตรวจเลยค่ะ งงเหมือนกัน

หมอให้ตรวจปัสสาวะทุกครั้ง เช็คเบาหวานกับไข่ขาวว่ารั่วหรือไม่ทุกครั้งค่ะ รพ เอกชน แต่ไม่มีปัญหาตั้งแต่ตั้งท้องค่ะ หมอก้อจะบอกทุกครั้งว่าปกติไหมค่ะ

บ้านนี้38+4แล้ว ไม่เคยตรวจเลยค่ะ

บ้านนี่ตรวจจ้า หมอเห็นว่าน้ำหนักขึ้นเยอะเลยให้ตรวจ แต่ผลปกติค่ะ

เราตรวจค่ะ เจอเบาหวานขณะตั้งครรภ์ด้วยผลเลือด 197 ปกติต้องไม่เกิน 140 ค่ะ ตั้งแต่ท้องน้ำหนักขึ้นมาแค่ 4 โลเองค่ะตอนนี้ 27wค่ะ เป็นคนตัวเล็กด้วย ตอนนี้ต้องควบคุมอาหาร อยากกินไรก้อต้องอดทนค่ะ มีร้องไห้บ้าง ตอนนี้น้ำหนักมาลดลงอีก คิดแล้วเครียดอ่ะค่ะ

ทุกคนคะของเราน้ำตาลในเลือดต่ำ

บ้านนี้ไม่ตรวจค่ะ

ก็ที่เจาะเลือดก็ตรวจทุกอย่างนะคะรวมถึงน้ำตาลในเลือดด้วยแม่ท้องไม่ได้เจาะเลือดเลยหรอคะ

VIP Member

ส่วนใหญ่ที่ได้ตรวจชัวร์ๆคือ ตั้งครรภ์ตอนอายุ 30+ แต่ถ้าอายุน้อยกว่าหมอน่าจะดูจากภาวะเสี่ยงอย่างอื่น เช่น น้ำหนักคุณแม่ขึ้นเยอะ หรือทางบ้านมีประวัติเป็นเบาหวานค่ะ

ดูจากฉี่ที่เราไปตรวจทุกครั้งรึป่าวค่ะ มีเพื่อนบ้านบอกมา ดูจากฉี่ ถ้าฉี่ผิดปกติเค้าจะให้ตรวจค่าน้ำตาล เห็นบอกว่าเค้าไม่ได้ตรวจให้ทุกคน บ้านนี้สงสัย เลยอยากถามจ้า ♥️