17 ตอบกลับ

รีบไปหาหมอเลยนะค่ะ ตกขาวติดเชื้อคะ แม่บ้านนี้ก็เป็นพึ่งหายแต่ไม่น่าจะใช่เชื้อเดียวกันบ้านนี้เป็นสีเขียวเลยค่ะ ตอนนี้อายุครรภ์ยังไม่มาก ไม่เป็นอัตรายต่อลูกคะ แต่ควรรีบรักษาให้หายให้เร็วที่สุดจะดีนะค่ะ เพาะคนท้องหายยากและสามารถกลับมาเป็นอีกได้ต้องระวังเรื่องการกินด้วยนะคะ ขอให้หายไวๆค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ เดี๋ยวจะรีบไปหาหมอค่ะ😊

เป็นเหมือนกันค่ะ ถ้าคันหมอจะให้ยาเหน็บมา ถ้าไม่คัน หมอบอกว่าปกติค่ะ บ้านนี้ครั้งแรกที่เป็น มันเป็นสีขาวแล้วคัน หมอเลยให้ยาเหน็บมา แต่ล่าสุดเป็นค่ะ ออกสีเขียวนิดๆแต่ไม่มีอาการคัน หมอเลยบอกว่าปกติ แต่ถ้าคันกับมีฟองมีกลิ่นเหม็นเปรี้ยวอันนี้ผิดปกติจ้า

ขอบคุณจ้า🥰

เราก็เคยเป็นค่ะแม่ ติดเชื้อแบคทีเรียในช่องคลอด รีบไปหาหมอน่ะค่ะเสี่ยงต่อคลอดก่อนกำหนดด้วย เราผ่านมาแล้ว #คลอดก่อนกำหนดหมอบอกเพราะสาเหตุแบบนี้

ค่ะแม่ เดี๋ยวจะรีบไปค่ะ😊

VIP Member

เป็นแบบนี้เลยค่ะ เยอะมาก ติดเชื้อแบคทีเรียค่ะ ต้องบอกหมอ หมอจะตรวจภายใน และให้ยามาสอดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เหมือนไข่ขาวรั้ว มีผลเกี่ยวกับเด็ก หมอบอกห้ามอั้นปัสสวะ แนะนำว่าให้ไปกาหมอค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เคยเป็นนะคะแม่ บ้านนี้อั้นเยี่ยวใว้นานหลาย ชม.เรยคะ เป็นแค่วันเดียวก็หายจ้า

บ้านนี้ลองแช่นำเกลือดูก็เริ่มหายแล้วจ้า😊

ถ้าสีขาวปลอดภัยค่ะ..แต่ถ้าสีเหลืองต้องพบแพทย์ค่า

แม่บ้านนี้ก็เป็นจ้าไปหาหมอมาหมอให้ยามาสอดจ้า

โอเคจ้า

VIP Member

ติดเชื้อค่ะ ไปแจ้งหมอได้เลยค่ะ จะได้รีบรักษา

ค่ะแม่

น่าจะติดเชื้อด้วยนะค่ะสีจะออกเขียวนิดหนึ่ง

ค่ะแม่