26 ตอบกลับ

ซาลาเปา แม่เราไม่ให้ทานคะ แม่บอกว่าแป้งหมักมา ก็อดทานไปตามระเบียบ ข้าว 7-11 จะเค็มเพื่อรักษาอายุของอาหาร แนะนำว่า เลี่ยงได้เลี่ยงคะ

อย่าเรียกว่าอาหารคนท้องในเซเว่น เรียกว่าอาหารเรียกน้ำย่อยดีกว่า ของแต่ละอย่างโซเดียมสูงไขมันสูงทั้งนั้น ของที่ดี ๆ ก็ไม่อยู่ท้อง

ง่าย ๆ เลยถ้าถามว่าคนท้องกินข้าวเซเว่นได้ไหม คงได้เฉพาะบางเมนู อาจจะต้องพิถีพิถันในตอนเลือกซื้อมากกว่าเดิมหน่อยค่ะ

กินได้ค่ะ แค่พอให้หายอยาก แต่ก็ไม่ควรกินบ่อย ๆ นะคะขนาดคนทั่วไปเค้ายังไม่ค่อยแนะนำให้กินอาหารแช่แข็งบ่อย ๆ เลย

อยากรู้ด้วยเหมือนกันค่ะ แถวคอนโดหาอาหารปรุงสุกทานยากมาก สั่งไลน์แมนมาก็แอบแพง มีแต่เซเว่นหน้าคอนโดค่ะ

ได้ค่ะ นานๆทานทีไม่เป็นไร แต่อย่ากินบ่อยดีกว่าค่ะ เพราะมีโซเดียมเยอะเดี๋ยวร่างกายจะบวมน้ำได้ค่ะ

แล้วจะส่งผลถึงลูกมั้ยค่ะ

ถ้ารู้สึกว่าตัวเองหิวบ่อย หิวไม่เป็นเวลา ลองหาพวกผลไม้มาตุนก็ได้นะคะ ไว้มื้อหลักค่อยทานตามปกติ

ปกติถ้าจะกินพวกแซนวิธที่ต้องให้พนักงานอบให้ค่ะ ทานกับพวกนมในเซเว่นมีหลายตัวให้เลือกเลย

ข้าวกล่องเซเว่นหลัง ๆ มีตัวใหม่ ๆ ดี ๆ น่าทานออกมาเยอะเหมือนกันนะคะ คิดว่าทานได้ค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-22972)