22 ตอบกลับ

ขอถามหน่อยค่ะพี่คลอดก่อนกำหนดนี้ต้องผ่าคลอดอย่างเเยวใช้มั้ยค่ัะหรือคลอดเอง

คลอดเองจร้า คืออายุครรภ์​ยังไม่ครบกำหนดแต่คนท้องสามารถ​คลอดใด้ตั่งแต่37วิกค่ะ

น่ารักจิ้มลิ้มมากเลยค่ะแม่

น่าชังจังลูกชายบ้านนี้

มีอาการยังไงคะก่อนคลอด

ก่อนคลอดไม่เจ็บท้องไม่เตือน​อะไรเลยค่ะ แม่นอนอยุ่ดีๆ มีเสียงดังออกจากท้องเหมือนลูกโป่งแตกแล้วก็มีน้ำไหลออกมาไม่หยุดแม่เลยรีบไปโรงพยาบาลหมอตรวจปากมดลูกเปิด 2 เซนนอนรอปากมดลูกเปิดตั่งแต่ 20:30 คลอดตอน 03:59 คลอดยากมากค่ะ น้องมีอาการ​หายใจช้าตอนมดลูกบีบตัวเลยใด้ให้น้ำเกลือ ให้ออกสิเจน เจ็บท้องจริงๆแบบทนไม่ไหว ประมารตี2ค่ะคือทรมาน​มากค่ะแม่ เห็นหน้าลูกก่อมีความสุขมากๆ

น้องจิ้มลิ้มค่ะแม่

หน้าหวานมาเลยลูก😍

VIP Member

น่ารักจังง👶😊🤗💕

น่ารักจังเลยคะ 🥰🥰

หน้าหวานจังเลยค่ะ

Super Mum

น่ารักน่าชังค่ะะ