15 ตอบกลับ

อายุครรภ์ยังอ่อนมากค่ะซาวด์ไม่เจอค่ะ จากประสบการณ์ ตอน4สัปดาห์5วัน คุณหมอไม่ซาวด์ให้ ซาวด์ไปก็ไม่เจอ คุณหมอบอก แต่แม่อยากซาวด์ ผลออกมาไม่เจอ จิตตกมาก พอได้เกือบ6สัปดาห์กว่า เห็นถุงตั้งครรภ์แต่ไม่เจอตัวเด็ก พอได้2เดือนซาวด์เจอหัวใจน้องเต้น ตื้นตันมาก คุณแม่ใจเย็นๆนะคะ 4สัปดาห์ซาวด์ทางช่องคลอดยังเห็นยากเลยบางคน รอให้ชัก7สัปดาห์ไปค่อยซาวด์นะคะจะได้ไม่จิตตก

จ้า

4w น้องยังเล็กมากๆ ค่ะ ถ้าซาวน์หน้าท้อง ไม่เจอแน่ๆ ของบ้านนี้ซาวน์ตอน 5w ยังไม่เจออะไรเลยค่ะ หมอนัดอีกที 9w เจอทั้งตัวน้องและเสียงหัวใจเลยค่ะ รอก่อนนะคะคุณแม่ ให้น้องโตกว่านี้หน่อยนะคะ

VIP Member

ตอนนั้นเราก็ยังไม่เจอค่ะ แต่ซาวด์ผ่านท้องนะ ไม่เจออะไรเลยมดลูกโล่งๆ5555 หมอให้ซาวด์อีกทีผ่านช่องคลอดตอน7week เจอเลยค่ะ หลังจากนี้นก็ผ่านหน้าท้องปกติทุกเดือนเรื่อยๆเลย

อายุครรภ์ยังน้อยค่ะ อาจจะยังไม่เห็นตัวเด็ก บ้านนี้เจอตอน7วีคค่ะ แต่หมอก็ยังไม่รับฝาก ต้องรออีก2อาทิตย์ค่อยไปตรวจใหม่ ถ้ายังเจอถึงจะรับฝากครรภ์ค่ะ

ไม่หลอกค่ะอายุครรภ์ยังน้อยอยู่เหมือนของเราตอนนี้ท้องเรา8สัปดาห์แล้วเห็นตัวเด็กแล้วค่ะดีใจมากเลย

ตอนซาว8วีคบางคนยังไม่เจอเลยก็มีค่ะ คุณแมาใจเย็นๆก่อนน้า อีกสัก1เดือนค่อยไปซาวใหม่ก็ยังทันจ้า

ถ้าเจอถุงตั้งครรภ์แปลว่าเจอน้องนะคะ เพราะน้องยังอ่อนมากยังไม่เป็นรูปเป็นร่างค่ะ แต่ยังไงก็ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่คุณลูกนะคะ

อายุครรภ์ยังน้อยค่ะเเม่ จะเจอน้องตอนประมาณ7wค่ะ อย่ากังวลนะคะ

จะเจอตัวเด็กตอน8-9wนะคะ ตอนเราไปซาวน์6wยังเจอแต่ถุงตังครรภ์😊❤

อายุครรภ์ยังน้อยอยู่ อาจจะยังไม่เห็น รออีกหน่อยนะคะ

4 สัปดาห์น่าจะยังไม่เจอ อาจเจอผนังมดลูหนาขึ้นจ้า