52 ตอบกลับ

ใช้ดีมากคะ พอหายแล้วไม่เป็นก็ใช้ทาบางๆก่อนใส่เพิสได้จ้า

Super Mum

ช่วงนี้ใช้ผ้าอ้อมผ้าไปก่อนค่ะ ห้ามปล่อยให้เปียกชื้นนะคะ

ล้างน้ำทำความสะอาด ซับให้แห้ง ทาบีเพนเธน หรือ วาสลีนค่ะ

เดอมาซอน ไม่แน่ใจว่าจำชื่อถูกมั้ย งดแพมเพิส งดทาแป้ง

แม่ทาวาสลีนเคลือหน่อยคะแล้วก็ทาบีเพนเทนตามอีกชั้น

VIP Member

งดใส่แพมเพิสงดทาแป้ง​ ใช้บีแพนเธนหรือซูโดครีมทาคะ

ใช้แป้งศรีจันทร์เบบี๋ เบบี๋ พาวเดอร์ หายชัวร์ค่ะ

น้องแพ้แพมเพิสค่ะแม่งดใส่น้องจะได้หายไวๆนะค่ะ

ที่บ้านใช้ตัวนี้ช่วยจ้า แล้วใส่ผ้าอ้อม จ้าาาา

งดใส่แพมเพิสให้น้องค่ะและทาบีบเเพมเธนค่ะ